ผู้ชายที่ไม่ทำงาน อยู่บ้านเลี้ยงลูกทำอาหาร ขอเงินเดือนจากเมีย ไร้ค่าไหม

เพื่อนรุ่นพี่ผม ตอนนี้เค้าเครียดๆ พี่เค้าอายุ 33 ปี เมียเค้าเป็นพยาบาล ให้พี่เค้าออกจากงานมาเลี้ยงลูก ดูแลบ้าน จ่ายกับข้าว ขับรถไปรับส่งเมียที่โรงพยาบาล คือเมียพี่เค้าไม่อยากให้ทำงาน เพราะไม่อยากจ้างแม่บ้านเลี้ยงลูก รายได้พยาบาลต่อเดือน 40000 บาท + ฐานะฝ่ายหญิงรวยอยู่แล้ว แบบนี้รุ่นพี่ผมดูไร้ค่าไหม เค้าเครียดมากๆ อยากกลับไปทำงาน แต่เมียไม่ยอม

6potato9
ความเห็นที่ 1
6potato9

...เห็นมีแบบนี้เย๊อะแล้วนะ
หญิง ชาย สิทธิเท่าเทียมกันแล้วจร๊า
ถ้าเมียรายได้มากกว่าก็ไห้เมียทำงานแหล๊ะดีแล้ว ใว้รอลูกโตแล้วค่อยทำงานก็ได้ :em16: :em16:

p_ll
ความเห็นที่ 2
p_ll

:em26: :em26: :em26: :em26: :em26: :em26: :em26: :em26: :em26: :em26:
v
v
v

รอดจากวันสิ้นโลก
ความเห็นที่ 3
รอดจากวันสิ้นโลก

ถ้าภริยา เข้าใจด้วยว่า เป็นงานไม่หนัก แต่รับผิดชอบเยอะน่ะนั่น...

ใครจะเอาอะไรก็ พ่อบ้าน อย่างเดียวเลย ...

จ้างแม่บ้าน....ลำบากเรื่องดูแลลูกไม่เต็มที่อีก

เข้าใจตามนี้ ก็ไม่น่าเครียดค่ะ นอกจากเธอคิดแต่ว่าสามีเธอสบาย เนี่ยละ!! :em03:

เบส เบส
ความเห็นที่ 4
เบส เบส

บ่นอะไรมากมาย กรูทำงาน เลี้ยงลูก ซักผ้า ถูบ้าน ล้านจาน รีดผ้า ทำทุกอย่าง รอเมียเป็นง่อยตาย ได้ประกัน เหอๆๆๆ

... มันเป็นแผน..คนฉลาดเท่านั้นที่เข้าใจ คิ๊กกๆๆๆ

:em12: :em12: :em12: :em12: :em12:

เฮียหลง1978
ความเห็นที่ 5
เฮียหลง1978

กลับไปทำงานเหอะจะได้ไม่เป็นขี้ปากชาวบ้าน

อย่างน้อยๆก็ขี้ปากคุณ :em30:

สิงห์ยาดอง
ความเห็นที่ 6
สิงห์ยาดอง

ผู้หญิงไม่ทำงาน อยู่บ้านเลี้ยงลูกทำอาหารเขาว่าแม่บ้าน

ผู้ชายไม่ทำงาน อยู่บ้านเลี้ยงลูกทำอาหารเขาว่าแมงดา

2มาตรฐาน เนาะ

เบส เอาเพลงนี้ไป
http://www.youtube.com/watch?v=Yw-aBMWqvj0

ชารีส
ความเห็นที่ 7
ชารีส

บอกเขาให้หางานที่ทำที่บ้านได้มาทำจะได้ไม่ฟุ้งซ่าน

มองโลกในแง่ดี นี่อาจเป็นกุศโลบายเมียอยากให้เพื่อนคุณแข็งแรง

ทำการบ้านไม่ผิดขาดตกบกพร่องก็ได้ คุณตามไม่ทันเอง

เพราะคุณชอบรู้เรื่องชาวบ้าน แต่รู้ไม่ลึกพอ

คุณชอบรู้เรื่องชาวบ้านดีแล้ว

แต่ยังดีไม่พอสำหรับเกมเก็บตก เชิญค่ะ:em13: :em12:

wakruj
ความเห็นที่ 8
wakruj

คนทุกคนมีค่าครับ....

bbcca
ความเห็นที่ 9
bbcca

ผมทำงานให้ภรรยาดูแลลูก มันต้องมีใครซักคนที่เสียสละ อยู่ดูแลลูกไม่ผิดหรอกครับถ้ากลัวเหงาก็เปิดกิจการเล็กๆก็ได้

6potato9
ความเห็นที่ 10
6potato9

...@เบส เบส ฉลาดเจงๆ :em01: :em01: :em12: :em12: :em12: :em12: