///---***เปิดบัญชีใหม่กับธนาคารไหนดี

อยากเปิดบัญชีออมทรัพย์และทำบัตร ATM

ช่วยแนะนำหน่อยคะ

ว่าทำกับธนาคารไหนดี

ต้น
ความเห็นที่ 1
ต้น

ธนชาติ ครับ ออมทรัพย์ให้ดอกเบี้ยเยอะสุดแล้ว พนง.ก็บริการดีมากๆ

cc
ความเห็นที่ 2
cc

ไทยธนาคารสิคะ

ซีsexฉ่าย
ความเห็นที่ 3
ซีsexฉ่าย

...หื้ออ..จริงเหรอต้น..? เค๊ารับเหรียญที่แคะออกจากกะปุกออมสินไม๊วะ..?

1234
ความเห็นที่ 4
1234

http://talk.mthai.com/topic/36063
ลองดูนี้สิจ๊ะ

xmanonline
ความเห็นที่ 5
xmanonline

ก็เปิดใกล้ๆบ้านซัก 2-3ที่ดิ แต่เปิดบัตรแค่1ที่พอ
มีเยอะเบิกง่าย เงินหมดเร็วนะ อิอิ

เราเปิดออมทรัพย์5ที่แล้วอ่ะ

ออมสิน 1 บัญชี
เพราะเราซื้อสลากออมสิน ก็ให้โอนรางวัลเข้าบัญชีทุกเดือน

กรุงศรี 1 บัญชี
เพราะเราเอาไว้จ่ายค่าประกันสังคม,ค่าน้ำ,ค่าไฟ,ค่าโทรศัพท์
ให้หักออกทุกเดือนเลย ไม่ต้องวุ่นวายไปจ่ายทุกเดือน

กรุงเทพ 1 บัญชี
ให้ลูกหนี้โอนเข้าทุกเดือน อิอิ

กสิกรไทย
เวลาได้เงินพิเศษก็ฝากไว้เอา ไว้กดเงินใช้ยามฉุกเฉิน
เป็นธนาคารเดียวที่เรามีบัตรเอทีเอ็มเดบิตครับ

กรุงไทย 1 บัญชี
เมื่อก่อนเคยไปทำเซเว่น เค้าให้เปิดที่นี่ ตอนนี้ออกมาเลยไม่ได้ใช้
เอาไว้ฝากเงินเข้าทุกเดือน เดือนละ500-2,000บาท
อันนี้ห้ามถอน เอาไว้ถอนตอนอายุเท่ากับลุง ป.6ตอนนี้

ลุงป.6
ความเห็นที่ 6
ลุงป.6

......ถ้าทำไร่ทำนาและมีปัญหาเกี่ยวกับค่าปุ๋ยค่าพันธุ์สัตว์หรือพืชบ่อยๆก็ฝากธนาคารเกษตรและสหกรณ์
ถ้าคิดจะกู้เพื่อซื้อที่ซื้อทางหรือบ้านช่องห้องหอก็ต้องฝากธนาคารอาคารสงเคราะห์
ถ้าจะฝากไปเรื่อยๆแบบถึงก็ช่างไม่ถึงก็ช่างแต่มีสิทธิ์กู้เอาไปทำมาหากินได้ก็ต้องธนาคารออมสิน
จะฝากทั่วๆไปแบบออมทรัพย์เดือนละ 500-50,000 หรือทั่วๆไปก็ฝากธนาคารเอกชนทั่วไป
เป็นข้าราชการหรือทำงานรัฐวิสาหกิจก็ต้องฝากธนาคารกรุงไทย บางแห่งเขาบังคับเลยว่าต้องธนาคารนี้เท่านั้น

ทุกธนาคารมีบัตรเอทีเอ็มทั้งนั้นครับ...เดี๋ยวนี้มันเป็นปัจจัยที่ 5 ไปเสียแล้ว ปัจจัยที่ 6 ก็คือรถยนต์หรือมอไซค์ไง...

ยอด^ยาหยี
ความเห็นที่ 7
ยอด^ยาหยี

แล้วแต่คุณสะดวกดีกว่านะ เวลาเดินทางไปทำธุรกรรมต่างๆ อ่ะ
แต่ถ้าจะให้แนะนำเราว่า ไทยพานิชนะ เพราะที่นี่ถึงไม่อัพบุค 4 เดือน แต่พอไปอัพ ยอดก้อไม่รวมกันนะ ไม่ต้องขอเสตจเม้นให้เปลืองตังด้วย ดีออก แต่ทำบัตรเอทีเอ็มแพงไปหน่อยเท่านั้นเอง

นู๋แก้มป่อง
ความเห็นที่ 8
นู๋แก้มป่อง

เป็นพนักงานเงินเดือน้อยนิดคะ

แต่อยากฝากไว้เผื่อใช้

อีด-อก
ความเห็นที่ 9
อีด-อก

อันก้อได้
(ไม่ใช่ art ตัวแม่นะ)

กบฎเจ๊กลิ้ม
ความเห็นที่ 10
กบฎเจ๊กลิ้ม

ที่ไหนก็ได้ ออมทรัพย์คงไม่มีที่ไหนให้ดอกร้อย15หรอก ชิบหายแค่นี้ก็ต้องถาม อีกหน่อยคง จะขี้ที่ไหนดีคับ เวลาฉี่ต้องสะบัดกาปู๋ป่าว ฆวยเอ้ยยย