ความเห็นที่ 2
6potato9

...มีปลาเล็กปลาน้อยใส่ด้วยใช่มั้ย
ใส่แทนมะพร้าวคิ่วนิ
ของโปรดเลยนะเนี่ย
ไปเที่ยวเชียงคาน
เขาห่อแล้วเสียบไม้หาย
ก็ดีไปอีกแบบ กินง่ายดี อยากกินนะเนี่ย :em27: :em27: :em27:

ความเห็นที่ 3
ทนาคา

ปลาตัวเล็ก ๆ เรียกว่าปลา "ข้าวสาร" ค่ะ ใช้แทนกุ้งแห้ง ส่วนมะพร้าวคั่วก็สั่งซื้อที่เค้าทำสำเร้จรูปค่ะ แบบที่หั่นเป็นแท่ง ๆ หม่อมแม่ ....ท่านอำนวยการผลิตและส่งออกมาให้ค่ะ ส่วนที่เหลือ สมุนไพรต่าง ๆ ก็มีติดตู้เย็น ถั่วคั่ว ก็สำเร็จรูป เหลือแต่น้ำปรุงค่ะ ทำเอง แต่ติดเค็มค่ะ
ปล. หน้าตาดี รสชาดต้องปรับปรุงนิดหน่อย หุหุหุ ก็สูตรใช้วิธีการคุยโทรสับนี่น๊า เค้มไปนิ๊สนุง :em08: :em08: :em08: :em07: :em07:

ความเห็นที่ 4
ทนาคา

จัดกันไปคนละคำสองคำนะคะ .....ทานแล้วไม่อ้วน แต่หยุดไม่ได้นี่สิคะ เพลินดี

เด๋วคราวหน้าจะโชว์เมนู ป่นปลาร้า เอาให้แซ่บกันให้หมดทั้งกะทู้เก็บตกเนี่ยแระ

:em01: :em01: :em01:

ความเห็นที่ 5
ใบย่านาง

ขอ"ชิม"จนอิ่มได้มั๊ย :em06: :em07:

ความเห็นที่ 7
ทนาคา

พี่เทพฯ ของพี่เทพ ต้องทำเป็น "คำ" พิเศษ

พิเศษพริก เอาแบบรถพริกขี้หนูคว่ำลงไปเรยเป็นไง

เด๋วให้พี่หมูสนาม คุณลุงป. 6 คุณพี่มันฝรั่ง คุณชารีส เพ่สิงห์ยาดม และเฮียหลง มาเคลียร์ให้นะจ๊ะ จาด้ายถืกใจ คริคริ
V
V
V
V

ความเห็นที่ 8
ชารีส

ขอคำนึง :em27:

แต่ใช้ใบตองห่อนะ คำนึงจริงๆ :em13: :em12:

ความเห็นที่ 10
ทนาคา

อ่ะ คุณชารีส นี่จะหม่ำใบตองด้วยหราคะ งั้นน้องทำ "คำพิเศษ" แบ่งให้เสิร์ฟพร้อมกับ พี่เทพตอร์ฯ ดีกว่าไม๊คะ

อิอิอิ
:em15: :em15: :em15: :em15: :em15: :em15: