จะทำบัตรอิออน แต่ยังลังเล ใครทำบัตรทำแล้วหรือเคยทำรบกวนช่วยแนะนำทีครับ

พอดีไม่ค่อยรู้ขอมูลของมันเท่าไร รบกวนผู้รุ้ช่วยบอกข้อดีข้อเสียของบัตรอิออน หน่อยครับ เพราะพนักงานก็บอกว่าดีทุกอย่างแต่ผมเองยังลังเล เลยอยากขอคำแนะนำ รบกวนผู้รู้ทีครับ

ความเห็นที่ 1
ชารีส

อย่าทำเลย เดี๋ยวไม่มีเงินไปเที่ยว :em24:

ความเห็นที่ 2
โด่เด่โด่เด่

ถ้าไม่จำเป็นขอแนะนำว่า
อย่าโดยเด็ดขาด

อย่าให้มันได้โทรตามทวงหนี้เชียว
เห็นมาออกรายการคุยข่าวทีหนึ่งแล้ว
เวลามันโทรทวงหนี้
มันโทรจิกตั้งแต่คนงาน ยัน หัวหน้า
คล้ายๆ จะประจานนั่นแหละ

พูดแบบหยาบคายด้วยมั้ง
เวลามันอยากให้เราสมัคร พูดดี๊ ดี
แต่พอทวงหนี้ พูดอย่างโหดร้าย

ผมไม่เคยคิดใช้บริการครับ
ใช้บัตร KTC ของกรุงไทย ใบเดียวก็พอแล้ว

ความเห็นที่ 3
สิงห์ยาดอง

เคยทำแต่บัตร อีอ้อย เหอๆๆ

ความเห็นที่ 4
boydboyd

บัตรกดเงินสดหรือเครดิตล่ะครับ ก่อนอื่นดูตัวเองก่อนว่ามีความจำเป็นแค่ไหนและคุณสามารถบริหารเงินตัวเองเป็นมั้ย เป็นคนใช้เงินเกินตัวหรือเปล่า ถ้าปกติคุณสามารถบริหารเงินได้ดีอยู่แล้วก็ทำได้ครับไว้เผื่อฉุกเฉินจริงๆ ก็กู้ได้มีเงินก้อนไว้ใช้ ถ้าคิดว่ายังมีกิเลสอยากได้นั่นนี่อยู่มาก อย่าได้ทำเด็ดขาดครับ ดอกเบื้ยโหดเวอร์

ความเห็นที่ 5
เบส เบส

บัตรดีทุกเรื่อง จะเสียก็ตอนคุณไม่จ่ายตังส์ :em12: :em12:

ความเห็นที่ 6
ใบย่านาง

สมัยโบราณมีคนพูดไว้ว่า"ความไม่มีโรคเป็นลาภอันประเสริฐ" แต่สมัยนี้หลายคนต่างพูดว่า"การไม่มีหนี้เป็นลาภอันประเสริฐ"

ความเห็นที่ 7
6potato9

...ไม่เคยทำบัตรเครดิตคะ
ไม่มั่นใจว่าจะมีปัญญาใช้เครดิต :em16: :em16:

ความเห็นที่ 8
กมล999

ผมทำบัตรอิออนอยู่ครับ ก็ไม่มีปัญหาอะไร เพราะถ้าเราไม่ได้เอาบัตรไปผ่อนอะไร ก็ไม่ต้องมีค่าใช้จ่าย เหมือนทำบัตรทิ้งไว้

ที่ผ่านมาก็ใช้ผ่อนหลายอย่างแล้วตั้งแต่ ทีวี เครื่องซักผ้า มือถือ (หลายเครื่องแล้วครับ) กล้อง คอมพิวเตอร์ ฯลฯ ผ่อนทีละอย่างนะครับ

ตอนนี้วงเงินในบัตรที่จะใช้ผ่อนของราคาแพงได้ มีวงเงิน 80,000 กว่าบาท

ของบางอย่างผ่อนดอกเบี๊ย 0% ก็มี

โดยส่วนตัวนะครับ ผมว่าทำไว้ไม่เสียหายอะไร

ความเห็นที่ 9
ชารีส

อิณาทานัง ทุกขัง โลเก

การเป็นหนี้เป็นทุกข์ในโลก :em28: :em28:

ความเห็นที่ 10
ชารีส

บัณฑิตสาวฆ่าตัวตายเพราะบัตรอีอ้อย

http://www.soccersuck.com/soccer/viewtopic.php?p=3179833&sid=b0af2ba4dd6f1e29fe50c0e6170c657c :em28: