ปวดหลังมากมาย

ปวดหลังมากจนชาลงขาไม่มีแรงเลย เป็นโรคอะไรครับ มีใครเคยเป็นบ้าง ผมอายุ 32 ปี นั่งทำงานนานๆ หลายชั่วโมงแล้วก็ชอบยกเวทด้วยมันจะเกี่ยวกันไหมครับ

ความเห็นที่ 1
Rrich

เคยพาใครไปทำแท้งมาป่าวครับ อาจจะมีเด็กขี่หลังตามมา :em19: :em19: :em19: :em19:

ลองไปออกรายการคนเห็นหมีีดูครับ :em19: :em19: เผื่อคุณริว จุดสัมผัส จะช่วยได้ :em19: :em19: :em19:

ความเห็นที่ 2
สิงห์ยาดอง

ใช้ใบพลับพลึงลนไฟแล้วเอาไปแปะไว้ตรงที่ปวดจากนั้นใช้ผ้ากอส พันทับไว้อย่าให้แน่นมาก เดี๋ยวจะอึดอัดหายใจไม่ออก

ความเห็นที่ 3
ใบย่านาง

น่าไปให้หมอวินิจฉัย..แล้วทำการรักษาอย่างถูกต้อง

ความเห็นที่ 4
ใบย่านาง

เป็นอาการของโรคหมอนรองกระดูกสันหลังทับเส้นประสาท และหมอนรองกระดูกสันหลังเสื่อมที่ สังเกตได้จากคนๆ นั้นมักมีอาการปวดหลังร้าวลงขาข้างใดข้างหนึ่งหรือทั้งสองข้าง จะปวดมากหรือปวดน้อยก็อาจจะขึ้นอยู่ว่าเกิดการกดทับมากหรือน้อยแค่ไหน ถ้าปล่อยทิ้งไว้นานเส้นประสาทจะทำงานได้น้อยลง อาการชาและอ่อนแรงของขาซีกนั้นจะเริ่มเด่นชัดขึ้น อาการทั้งหมดจะเป็นลักษณะค่อยเป็นค่อยไป อาการของหมอนรองกระดูกเสื่อม มักจะเกิดจากการใช้งานข้อต่อบริเวณต่างๆ มากเกินไป อาทิ บริเวณกระดูกส่วนคอจากการก้มๆ เงยๆ ทำกิจกรรมต่างๆ และกระดูกบั้นเอว ที่มีการบิดตลอดเวลาทุกครั้งที่มีการก้มเงย หรือเคลื่อนไหว ทำให้มีอาการปวดบริเวณหลัง สะโพก หรือคอ บางครั้งมีร้าวลงไปที่ก้นและต้นขา อย่างที่คุณว่ามาค่ะ

ความเห็นที่ 5
เบส เบส

อย่านั่งทำงานนานๆ ให้เปลี่ยนเป็นยืนทำแทน :em12: :em12:

ความเห็นที่ 6
ลุงป.6 ณ เอ็มไทย

..............ไปหาหมอกระดูกครับ
มีผู้เชี่ยวชาญเรื่องนี้อยู่ทุกโรงพยาบาลเพราะเป็นกันมาก
สาเหตุและอาการก็อย่างที่คุณความเห็นที่ ๑ บอก
การนั่งโต๊ะทำงานก็มีส่วนนะ ... ผมถึงต้องออกกำลังกายทุกวันจนอายุป่านนี้แล้วแต่ยังไม่เคยมีอาการอย่างคุณเลย

ความเห็นที่ 7
6potato9

...ออกกำลังกายโดยการเดินเร็ววันละ 1 ชั่วโมง
รับรองหาย หุ่นดีด้วย :em16: :em16:

ความเห็นที่ 8
สิงห์ยาดอง

ใช่เลยอย่างลุงว่า ต้องออกกำลังกายบ้าง

ให้เอวได้ทำงานบ้าง เหอๆๆ

ความเห็นที่ 10
ปอมซัง

แฟนผมปวดแตดครับ ทำไงดี ? :em13: :em13: :em13: :em13: