จราจรติดกล้องตามตัว ใครติดสินบนตำรวจ ระวังเด้ออออ!!

กล้องติดตามตัวจราจร เริ่มใช้แล้วเด้อพี่น้อง

เริ่มติดตั้งแล้ว จราจรนครบาล ปี 2556 ตำรวจจราจรบางสถานี เริ่มมีการติดตั้งกล้องทุกชนิดไว้ประจำเครื่องแบบเพื่อจับกุมผู้กระทำผิดกฏหมาย การปฏิบัติงานของเจ้าหน้าทีตำรวจ รวมทั้งผู้ให้สินบนเจ้าหน้าที่ตำรวจจราจรที่กระทำตามหน้าที่ ซึ่งสามารถเห็นภาพและเสียงชัดเจน ในทางกลับกัน ถ้าเจ้าหน้าที่ตำรวจที่ประพฤติชั่วและถูกถ่ายมา จะถูกลงโทษไล่ออกจากราชการและดำเนินคดีอาญาสถานหนัก

โดยอุปกรณ์ทั้งหมด เจ้าหน้าที่ตำรวจจัดซื้อกันเอง โดยไม่ใช้งบของแผ่นดิน

ภาพจากเฟส  พล.ต.ต.วรศักดิ์ นพสิทธิพร รองผบช.น. (ดูแลงานจราจร)

https://www.facebook.com/pages/พลตตวรศักดิ์-นพสิทธิพร-รองผบชน-ดูแลงานจราจร/315467721838443

ลาด้วยภาพแอดมินเฟสบุ๊ค สำนักงานตำรวจแห่งชาติ น่ารักอิหลี ♥♥♥♥♥!!!

พันตำรวจโทหญิง แพทย์หญิงอัญชุลี ธีระวงศ์ไพศาล หรือ หมอแอร์ เป็นรองโฆษกสำนักงานตำรวจแห่งชาติ นักแสดง พิธีกรรายการโทรทัศน์ และจิตแพทย์โรงพยาบาลตำรวจ

ฮื้ออออออออออ..เป็นตาฮักแท้...ใครเป็นโจร กรุณารีบกลับใจโดยด่วนเด้อ เหอๆๆๆ

...โจ๊บแหล่วเด้อ.....มวั๊ะๆๆ ♥♥

เบส เบส
ความเห็นที่ 1
เบส เบส

ขอให้ทำได้ดังตั้งหวัง ไม่ใช่เพียงสายลมพัดผ่าน เอาหน้าไปวัน...เป็นกำลังใจให้ตำรวจดีๆครับ

.. :em12: :em12: โดนจับขับรถไว ทำใจเสียเงินเยอะหน่อย จะได้เอาใบสั่งไปฝากลูก :em12: :em12:

Armnoi คอยรัก
ความเห็นที่ 2

คุณตำรวจหญิง
ผมขอฟ้องร้องำเนินคีกับคุณครับ
คุณปล้นใจผมไปทำไม!!! :em12:

ปล. แพ้เครื่องแบบอย่างรุนแรง :em26:

ความเห็นที่ 3

แหม่ ใจสั่น มือไม้สั่น
พิมพ์ผิดพิมพ์ถูกเลยทีเดียว :em13:

อ้อมกอด
ความเห็นที่ 5
อ้อมกอด

โทษประชาชนซะงั้น

- ถ้า ตำรวจ ไม่รับ มันจะเกิดเป็นวัฒธรรม มาจนถึง ทุกวันนี้เหรอครับ

GanZaLord
ความเห็นที่ 6
GanZaLord

โง่ไปทำผิดกฏจราจรเองนี่หว่า ช่วยไม่ได้ ถ้าทำตามกฏกติกาจราจรแล้วมันจะเป็นอะไร มันจะยากตรงไหน ถ้าไม่ทำผิดเขาจะมาจับมึงทำไมวะ แล้วก็ไอ้เรื่องติดสินบน มึงก็โฉงฉ่างเองนี่ แทนที่จะให้เจ้าหน้าที่มันเสนอมาก่อน แต่นี่สงสัยตัวมึงเองไปเสนอเขาก่อนเลยโดนล่ะสิ สมน้ำหน้า

Goseven
ความเห็นที่ 7
Goseven

จับโจรจริงยังไม่ได้
แล้วจะจับตำรวจโจรได้หรือ
ต่อให้จงใจผลาญงบประมาณแผ่นดิน2หมื่นล้าน
ติดกล้องชุดทำงานของตำรวจทั้งตัวทุกคนทั้งประเทศ
ก็ยากที่จะจับได้ว่าตำรวจไม่รับสินบน
คนจะรับสินบนใครโง่ให้กล้องมันจับได้ล่ะ
หรือเวลาคุณรับสินบน ยิ้มร่าให้กล้องจับภาพ
โง่หรือฉลาด?

nomoioi
ความเห็นที่ 8
nomoioi

ยังไงชะคนทำผิดก็ต้องจ่ายตังค์อยู่ดี จ่ายตรงนั้นแล้วเอาเงินเข้ารัฐไม่สะดวกกว่าหรือ หรือว่ากลัวรำตวจ งุบงิบ

ชารีส
ความเห็นที่ 9
ชารีส

โลกสวย ด้วยมือเรา :em15:

อาร์มน้อย เราก็เครื่องแบบนะ

กวาดถนนตลาดสดต่อ :em13: :em12:

กั๊ตซิล่า
ความเห็นที่ 10
กั๊ตซิล่า

ตำรวจคนไหนมีกล้องติดตัว ตำรวจคนนั้นก็ไม่กล้าทำผิดหรอกครับ แต่ตำรวจที่ไม่มี เค้าก็ยังรับอยู่

ถ้าจะให้ดีก่อนยัดเงิน ต้องเลียบๆเคียงๆลองเชิงก่อนครับ เช่น ให้ไปเสียค่าปรับที่ สน.เหรอครับ ไม่ทราบว่า สน.นี้อยู่ตรงไหน มีวิธีเสียค่าปรับแบบไหนบ้างครับ เพราะผมไป สน.ไม่ถูก

ถ้าตำรวจมีกล้อง เค้าก็จะบอกประมาณว่า ต้องไปเสียที่ สน.อย่างเดียว หรือเสียที่ไปรษณีย์ ส่วนตำรวจไม่มีกล้องก็จะตอบประมาณว่า เสียตรงนี้ก็ได้ครับ เดี๋ยวดำเนินการต่อให้ จบป่าว