ขายอาหารอะไรดีอ่ะครับช่วงนี้

คือผมอยากช่วยแม่ผมหารายได้อ่ะ แล้วทีนี้อยากขายของใครพอมีแนวทางบ้างมั้ย?ครับว่าควรขายอะไรดี ผมมีที่ทำเลแล้วนะแต่อยากได้แนวทางของกินแบบแปลกๆแต่ทุนไม่มากนะครับ เพราะผมคิดว่ายังงัย?คนเราก้ต้องกินต้องใช้น่าจะเป็นทางเลือกทีดีแน่ๆแต่ผมไม่รู้จะขายอะไรดีครับ  ถ้าใครมีความรู้ด้านนี้แนะนำผมมั่งนะ ขอบคุณครับ
ความเห็นที่ 1
หนุ่ม

หมูปิ้ง+ข้าวเหนียว หรือ หมูทอด+ข้าวเหนียว
เอาชุดละ 20 บาท พอครับ
แถวออฟฟิศผม มาขายแต่เช้า 8 โมงก็กลับบ้านได้แล้วครับ
เห็นกำไร อย่างน้อยวันละ 4-5 ร้อย กับการทำงานซัก 2 -3 ชมเองนะครับ
เอาใจช่วยครับ ยุคข้าวยากหมากแพง

ความเห็นที่ 2
อิ๊ด

ติ่มซำ
หมูทอดเคี้ยวไม่ไหว มันเหนียว

ความเห็นที่ 3
Pipolulu

ไม่มีคำแนะนำนะครับ แต่มีคำชื่นชมครับ

สู้ๆนะน้อง

ความเห็นที่ 4
+s9+

อาหารสุนัขค่ะ เดี๋ยวนี้เห็นมีพวกปากจัดไปชุมนุมกัน หลายฝักหลายฝ่ายเหลือเกิน

เราไม่ได้ฝักใฝ่ฝ่ายใดนะคะ แต่รำคาญพวกนี้มากมาย ด่ากันไป ด่ากันมา ไม่มีใครยอมใครซักคนหรอก แล้วอย่างนี้ อีกกี่ปี่กี่ชาติ มันถึงจะจบจะสิ้นล่ะ ฮ่วยยยยยย!!!!

ความเห็นที่ 5
ลุงป.6

......น้ำเต้าหู้ ปาทั่งโก๋...
โรตี พายไก่ พายสัปปะรด+กาแฟ ชาร้อนชาเย็น
ซาลาเปาขนมจีบ(รับเขามาอุ่นขายอีกทอด)
บางทำเลเช่นโรงเรียน โรงงาน ก็ต้องตามคุณคห .1
อย่างผมบอกข้างต้นนั้นน่าจะขายแถวๆออฟฟิซ
แต่ตรงไหนก็ขายได้ทั้งนั้นแหละครับถ้าของดีจริง
ตอนนี้ยังนึกไม่ออกว่าจะขายของกินแปลกอย่างคุณว่ามีอะไรบ้าง...แปลกๆมันก็ดีที่มันต่างจากหมูปิ้ง ไก่ย่าง ข้าวเหนียว...ลองก๊วยจั๊บ โจ๊ก มันก็เรื่องมาก....

ความเห็นที่ 6
กดเดเ

อะไรก็ได้ ที่ใช้น้ำมัน และ แก๊ส ให้น้อยที่สุด

เพื่อประหยัดต้นทุนนะ

ความเห็นที่ 7
ขวดเก่า

ขายแหนขายสาหร่ายขายสวะ
ขายหอยคละพันธุ์หอยที่ปล่อยเมือก
ขายรำขายข้าวเจ้าขายข้าวเปลือก
ขายปลาเลือกปลาน้อย,กุ้งฝอยเอย

---------------------------------------------
อันโลกกลมล้มไปไยไม่กลิ้ง

ความเห็นที่ 8
ประธานบริษัทรถเถื่อน

ขายข้าวเหนียว หมูปิ้ง เราว่าลงทุนไม่มากแล้วไม่ยุ่งยากด้วย เรายังอยากขายเลยแต่ไม่มีเวลาเพราะงานประจำคือประธานบริษัทรถยนต์ ฮี่ ๆ ๆ ๆ แต่อย่าขายแพงมากนะ ยุคนี้ต้องช่วย ๆ กัน ของแพงอ่ะมักจะไปไม่ค่อยรอด เป็นกำลังใจให้จ้า

ความเห็นที่ 9
gunul

ขายอาหารดีที่สุดเศรษฐกิจแบบนี้ไม่ต้องดีเลิศแต่ทำให้อร่อยสะอาดถูกสุขลักษณะก็พอไม่ต้องทำเยอะเอาแค่พอมีทุน

ความเห็นที่ 10
อิ๊ด

อาหารมังสวิรัตดีมั้ยเนี่ย
ช่วงนี้เราอยากทานมังสวิรัต
เราชอบเนื้อเทียมเกือบทุกชนิด