ขออนุญาติอวยพรวันเกิดให้พี่สาว (ลั่นทม008) อีกครั้งนะครับ

ขออนุญาติอวยพรวันเกิดให้พี่สาว (ลั่นทม008) อีกครั้งนะครับเพื่อน ๆ คงไม่ว่ากันนะครับ

ตอนแรกจะไม่ตั้งแล้วละครับเพราะมีคนอื่นเค้าตั้งให้ไปแล้ว แต่คิดไปคิดมา มันไม่ตั้งเอง

ไม่ได้ครับ ต้องตั้งครับ..ก็เค้าเป็นพี่สาวผมนี่ ^^

เอากลอนมาฝากแทนคำอวยพรครับ...พี่สาว

บรรจงเขียน..ความรัก..ฝากลมหนาว 

..ฝากดวงดาว..จากฟ้า..มาให้เห็น 

..เอาความรัก..คิดถึง..ฝากเดือนเพ็ญ 

..มามอบเป็น..ของขวัญ..วันเกิดเธอ 

..ขอศรัทธา..ความดี..ที่มีมั่น 

..จงช่วยสรรค์..สร้างชีวี..ให้สุขขี 

..ช่วยแก้ไข..ปัญหา..นานามี 

..ให้เธอนี้..มีสุข..ทุกข์อยู่ไกล 

..ให้ร่างกาย..เข้มแข็ง..อย่าลาร้าง 

..ในคืนวัน..อ้างว้าง..ให้หายเหงา 

..ในวันที่..มีทุกข์..สุขบรรเทา 

..ให้หายเศร้า..มีสุข..ทุกทุกคืน 

..หากมีรัก..ขอให้..จงหนักแน่น 

..ไม่คลอนแคลน..เพื่อนสนิท..มิตรสัตย์ซื่อ 

..เกียรติยศ..ชื่อเสียง..โลกเลื่องลือ 

..ทั้งหมดคือ..ความจริงใจ..มอบให้เธอ 

..วันเกิดเธอ..คนดี..วันนี้แล้ว 

..ขอให้แพร้ว..เพริศพริ้ง..กว่าปีก่อน 

..ถ้ามีรัก..ขอให้รัก..นิรันดรณ์ 

..นี่คือพร..มอบให้..ด้วยใจจริง. 

สาธุสาธุสาธุสาธุสาธุสาธุสาธุสาธุสาธุสาธุสาธุสาธุสาธุสาธุสาธุสาธุสาธุสาธุสาธุสาธุ

เครดิต http://www.zheza.com/

กระดองดง
ความเห็นที่ 1
กระดองดง

มาอวยพรให้พี่ลั่นทมอีกครั้งค่ะ
HAPPY HAPPY HAPPY BIRTH DAY นะคะ
มีความสุขมากๆๆๆนะคะ รวยๆๆๆ

ก็องโต้@ยูไนเต็ด
ความเห็นที่ 2
ก็องโต้@ยูไนเต็ด

กะนิ Happy birthday นะครับ ขอให้มีความสุขมากๆๆ God Saving your Life

^^

Ps... เซง จขกท. ว่ะ ได้หน้าแล้วลืมหลัง

Hunter_x
ความเห็นที่ 3
Hunter_x

555+ แม๋ม ๆ ลุง ป.6 ก็...

ผมได้ทั้งนั้นแหละ ทั้งหน้า ทั้งหลัง อิอิ

ล่อเล่นนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน

ต้องข้างหน้าสิครับลุงงงง

ปล. คุณเล็กดีรสโต ขอบคุณครับที่จะมอบซึ้ง...ให้ผม อิอิ

ลั่นทม008
ความเห็นที่ 4
ลั่นทม008

ขอบคุณคุณ m;o ค่ะ อากาศเย็นแล้วยังไงก็รักษาสุขภาพด้วยนะคะ

อ้าวๆๆ

เล็กดีรสโต
ความเห็นที่ 5
เล็กดีรสโต

หน๊าววววววววๆ ..........แล้วนะค่ะ.........เจ้าของวันเกิดมีคนให้กอดหรือยัง............

อยากจะซื้อตุ๊กตาหมีให้เอามะๆ............

December Devil
ความเห็นที่ 6
December Devil

จริงๆก็ได้อวยพรกันไปในเอ็มเอสเอ็นแล้วหล่ะ แต่อยากอวยพรในนี้อีกเอ๊า..ว่างัยว่าตามกัน เอาเป็นว่าเหมือนคนออื่นหน่ะจ๊ะ คุณลั่นทม อิๆๆๆ (ไอ้คำอะไรที่ดีๆคนอื่นเค้าพูดกันไปหมดแล้วอ่ะไม่เหลือให้เล้ย)

dahe
ความเห็นที่ 7
dahe

ขออวยพรให้ด้วยคนคะ
ขอให้คุณลั่นทม 2008 มีความสุขมากๆนะคะ