การแต่งกายไปสอบ กพ.

สอบถามเพื่อนๆ ที่ไปสอบ กพ.มาแล้ว  คือเราอยากจะรู้ว่าวันไปสอบ กพ. ผู้หญิงใส่กางเกงได้ไหม เรารู้ว่าต้องแต่งกายสุภาพ  แต่อยากจะรู้ว่าเค้าให้ใส่กางเกงได้ไหม  รบกวนเพื่อนๆ ที่ไปสอบมาแล้ว ช่วยให้คำแนะนำด้วยนะ

ขอบคุณทุกๆ คำแนะนำล่วงหน้าค่ะ

ความเห็นที่ 1
12

คำว่าสุภาพตามภาษาราชการ
หมายถึงนุ่งกระโปรง

ความเห็นที่ 2
ลุงป.6

.......ถ้าคุณใส่กระโปรงไปสอบแล้วมันจะทำให้หัวสมองมึนตื้อจนคิดอะไรไม่ออกหรือครับ...หรืออย่างไร
หรือที่น่องมีแผลเป็นใหญ่เลยอายคน...หรือขาลีบผิดปกติ
เท่าที่ผมถามป้าเขาดู(เขาคุมสอบ กพ.และทุกระดับมานับไม่ถ้วน)เขาบอกว่ายังไม่เคยเห็นผู้หญิงนุ่งกางเกงมาสอบ
(อาจจะมี เพราะมันสอบกันทั่วประเทศ แต่ป้าเขายังไม่เคยเห็น...เขาคุมสอบคัดเลือกบุคคลเข้ารับราชการมา 30 กว่าปีแล้วมั๊ง )

ความเห็นที่ 3
คนเคยสอบ

เสื้อเชิ๊ต กระโปรงเลยเข่า รองเท้าหุ้มส้น รวบผมให้เรียบร้อย

ความเห็นที่ 4
V

ประเทศชาติ วุ่นว่ายทุกวันนี้ เพราะอิปลาวาฬสีน้ำเงินตัวเดียว

โลภมากอยากได้เงินทักกี้แถมกลัวทักกี้จะชิงอำนาจจนขึ้นสมอง

เลยสั่งจัดการมันทุกรูปแบบ สั่งทั้งทหาร ตำรวจ ศาล ข้าราชการ นักวิชาการ

รวมทั้งเป้นผู้อยู่เบื้องหลังกลุ่มพันธมิตรให้ล้มล้างรัฐบาล

ตาสว่างกันได้แล้วพี่น้อง จับอิปลาวาฬสีน้ำเงินไปตัดหัวได้แล้ว

ความเห็นที่ 5
เคยสอบมา

ก็ยังไม่เคยเห็นผู้หญิงใส่กางเกงเลยค่ะ ส่วนใหญ่จะกระโปรงค่ะ ก็สอบมาหลายที่เหมือนกันนะคะ ติดด้วย แต่สละสิทธิ์

ความเห็นที่ 6
optic

คุณใส่กางเกงบางทีอาจจะได้กลับก่อนเพื่อนนะ

ความเห็นที่ 7
งงจัง

ถ้าไม่แน่ในก็ใส่กระโปรงไปซีคร้าบบ จะทำให้มันเป็นปัญหาขึ้นมาทำไม

ความเห็นที่ 8
~*Pepsi*~

ตายแล้วเราเตรียมแต่กางเกงไว้ทำงัยดี พรุ่งนี้แล้ว

ความเห็นที่ 9
แบดบอย

กางเกงมันสุภาพสำหรับเอกชน แต่ไม่ใช่สำหรับ ราชการ

เคยเห็นพนักงานราชการใส่กางเกงทำงานมั๊ย ???

ถามแค่เนี้ยแหละ

ความเห็นที่ 10
tip123

ต้องกระโปรงอย่างเดียวนะค่ะ และสำหรับคนที่ผมยาวต้องมัดผมให้เรียบร้อย ห้ามปล่อยยาว (กรณีนี้ไปสอบมาเจอกลับตัวเองวิ่งหายางมามัดผม ก้มๆส่องๆหายางแถวนั่นๆ บังเอิญผู้คุมสอบใจดี เห็นก้มๆส่องๆ หายาง ก็เรียกเอายางให้ เฮ่อ เกือบสะแล้ว อดสอบ