ชอบ โยฮัน กาบาย ไหม

ผมว่าฝีเท้าเขาระดับโลกมากๆเลยนะ โดยเฉพาะลูกยิงเสาสองนี่ ยิงได้คมกริบจริงๆ  เป็นกองกลางที่เอนกประสงค์จริงๆ

แต่ไม่นึกเลยว่าทุกวันนี้จะยังอยู่กับนิวคาสเซิล เขาน่าจะไปอยู่กับทีมอยาง เชลซี อาร์เซนอล ลิเวอร์พูล แมนซิ แมนยู มากกว่า

ผมชอบกองกลางตัวตัดเกมส์แบบที่ไม่เน้นรุกหรือรับเป็นพิเศษนะ ชอบแบบกึ่งๆรุกกึ่งๆรับ  เช่น ดีทมาร์ ฮามัน  โยฮัน กาบาย

ความเห็นที่ 1
หมูสนามเด้อ

รู้จักแต่ไอ้ซีดาน หมาของหล่าตอร์หล่วย :em12: :em13:

ความเห็นที่ 2
ชารีส

กาบาย crow bye นามสกุลแปลกดีเนาะ:em13: :em12:

ความเห็นที่ 3
Eduardo_da_silva

กาบายเล่นดีครับ ชอบเหมือนกัน.... :em10:

ความเห็นที่ 4
เบส เบส

เซียน ตอร์หล่วยฯ วิเคราะห์-วิจารณ์ คู่ไหน ทิมไหน นักเตะคนไหน ... ตายสนิททุกที อุ๊บบบๆๆๆ :em13: :em13: :em13: :em12: :em12: :em12:

ปืนแก๊บยิงเป็ดแดงไส้แตก คิ๊กกกๆๆๆ :em13: :em13: :em19:

ความเห็นที่ 5
เฮียหลง1978

มิดฟิลด์ตัวกลางที่ดีที่สุด
1. แกรม ซูเนส
2. สตีเฟ่น เจอราร์ด
3. ดิทมาร์ ฮามัน
4. แจน โมลบี้
5. เอียน คันลาแก้น

ความเห็นที่ 6
ลุงป.6 ณ เอ็มไทย

................ว่าไงท้าวตอร์ฯ... ปืนใหญ่ยิงสลุตลิเวอร์พูล ... คู่นี้ถ้าลุงเป็นนักเล่นบอลก็ได้เงินว่ะ

ความเห็นที่ 7
เฮียหลง1978

นั่นสิครับ
ผมว่าเซียนบอลทุกโต๊ะคงออกอัตรามาลิเวอร์พูลต่อลูกควบลูกครึ่ง
ที่ไหนได้บอลมันดันพลิก
V
V
V

ความเห็นที่ 8

............บอลมันพลิกจริงๆแหละ... หลง
ใครๆก็ให้ลิเวอร์พูลเป็นต่อทั้งนั้น ... เทียบกันตัวต่อตัวแล้วลิเวอร์พูลเหนือกว่าด้วย
V
V

ความเห็นที่ 9
เฮียหลง1978

นั่นสิครับลุงป.6
แต่บอลมันไม่ได้วัดกันนัดเดียว
หลังจากนี้เก็บสามแต้มตลอดแน่นอน
:em27:

ผมไม่แปลกใจเท่าไรหรอกที่อาร์เซนอลชนะลิเวอร์พูล

บอลแบบนี้มันบ้านใครบ้านมันนะครับ ลุงป.6

ลองให้อาร์เซนอลไปเล่นที่แอนฟิลด์ของลิเวอร์พูลดูสิครับ