13 ปีที่จากไปจอห์น ดีแลนด์

จอห์น ดีแลนด์ 1 ในดาวจรัสฟ้าที่ดับไป หลาย ๆคนคงคิดถึงและยังจำกันได้ถึงผลงานที่ผ่านมาและวันที่เสียชีวิต วันนี้ครบรอบ 13 ปี 1 ธันวามาบรรจบนะคะ ใครที่คิดถึงจอห์น ดีแลนด์ หรือดาวดับดวงอื่น ๆ มาเม้นท์กันเยอะ ๆ นะคะ

..ส่วนตัวเอง  คิดถึงจอห์น ดีแลนด์ และ ปู วิชชุดา สวนสุวรรณ มาก ๆ ค่ะ ..

ปล! คห.ต่อไปว่าไงค่ะ *-*

ความเห็นที่ 1
littlegirl007

เช่นกันค่ะ

ความเห็นที่ 2
น้ำเงาะ

ก็แค่เด็กวัยรุ่นเห่อม๋อยที่ขับรถโง่ๆก็แค่นั้น สู้น้องเก๋บุญพิทักษ์ก็ไม่ได้แต่ก็ขับรถโง่ตายเหมือนกัน

ความเห็นที่ 3
ลุงป.6

......ลุงคิดถึง John Denver มากกว่า
Take me home country roads. ยังก้องอยู่ในหูไม่รู้หาย...ฮะงื้ดๆๆๆ...คิดถึงว่ะไอ้จอห์น...ว่างๆก็มาเข้าฝันกันมั่งนะ

(เอ...ลุงไม่แน่ใจ จขกท.หมายถึง John Dylan
หรือ Bob Dylan )

ความเห็นที่ 4
pla

คห.3 คิดได้แค่นี้เองเหรอคนเค้าเสียไปแล้วยังจะมาว่าเค้าอีก...อย่างนี้เค้าจากไปถึง13ปีก้อยังมีคนอีกหลายๆคนคิดถึง...ถ้าเป็นคุณตายไปแล้วจะมีสักกี่คนที่คิดถึงคนที่มีความคิดคับแคบอย่างนี้

ความเห็นที่ 5
KHUNYING

2คนนี้เป็นดารารุ่นเราพอดีเลย อิอิ อีกคนด้วยนะคะ เก๋ บุญภิทักษ์ จิตกระจ่างด้วย ก็อยู่ราวๆยุคนั้นเหมือนกัน

ความเห็นที่ 6
555

คริเถิง ธรรณ์ + เล็ก ศรัณย์ ด้วยอ่ะ
ถ้ารู้จัก อายุก้อน่าจะเฉียด 30 แว้วอ่ะ 555+

ความเห็นที่ 7
อืม

เป็นยุคทองของการตายของดาราวัยรุ่นในสมัยนั้นเลยนะนั่น
คนที่รอดมาได้นี่ดวงแข็งจริงๆ หุหุ

ความเห็นที่ 8
ก็องโต้@ยูไนเต็ด

http://topicstock.pantip.com/chalermthai/topicstock/A3335619/A3335619-4.jpg --- จอห์น ดีแลนด์

เด่วทำกระทู้ ดารารุ่นๆนั้นที่ตายให้ พร้อมประวัติ + สาเหุที่ตาย สักครู่ รวบรวมข้อมูลแป้บ

ความเห็นที่ 9
จขกท.ค่ะbewiched_pretty@hotmail.com

ขอบคุณบัง คห.ข้างล่างที่จะหาข้อมูลให้นะคะ

ตอบคุณลุงป.6ที่เคารพ หนูหมายถึงจอห์น ดีแลนด์ โพสเตอร์เวท ดาราไทยนี่แหละค่ะ 55+

..สุดท้าย เบญจเพศค่ะ 25 กำลังดีนะ..

ความเห็นที่ 10
ลุงป.6

......ฮ่าฮ่า...ต้องขออภัยคุณจขกท.ด้วยครับ
คุณพูดเรื่องดารานักร้องไทยแต่ลุงดันไม่รู้เรื่อง เข้าป่าเข้าดง
ไปตามหาบ็อบ ดีแลนโน่น...เห็นมันแล่นๆเหมือนกัน
นักร้องไทยไม่ค่อยรู้เรื่องง่ะ...สามสี่ปีมาจนทุกวันนี้พวกร้องเพลงภาษาไทยไม่ค่อยชัดด้วย...เลียนแบบพี่แช่ดนุพลกันหมด...ขอโทษอีกครั้งนะหลาน...