ความเห็นที่ 1
น้ำเงาะ

ร้านเย่อกับกุ้ง ตรงแยกศรีสมาน

ความเห็นที่ 2
นก

มันบาปค่ะ เป้นกานพรากชีวิต ไม่ว่าจะเป็นสัตว์เล็กหรือใหญ่
หาอย่างอื่นทำดีกว่านะคะ

ความเห็นที่ 3
กุ๊กกู๋

ตกกุ้งคืนนึง คุณทำร้ายทำลายชิวิตไปกี่ชีวิตครับ?

กีฬาอื่นๆมีอีกเยอะให้ทำครับ

ความเห็นที่ 4
เด็กเสี่ย

บ่อเลี้ยงกุ้งกุลาดำ แถวปักษ์ใต้ ครับ เพียบเลย

ความเห็นที่ 5
รศ.ดร.พญ.ชะนีดง สบู่ตก ณ DuREX

ถ้าการตกกุ้งเพื่อการค้าขาย หรือนำไปรับประทานที่ไม่ใช่ตกเล่นๆเพื่อความสนุก ดิชั้นคิดว่าไม่บาป แต่ก็ควรแผ่เมตตากับสัตว์เหล่านี้..เพราะอย่างน้อยเราก็ได้ใช้ประโยชน์จากเขา

ความเห็นที่ 6
ป๋มกรั๊บ

ถ้าตกไปกิน กุ้งแม่น้ำตัวใหญ่ๆ ก็ แม่กลอง ตั้งแต่อัมพวาจนถึงเพชรบุรี บางประกง ตอนนี้ตัวกำลังดี ขนาด 2-3 ขีด ก็มีให้เห็นบ่อยๆครับ

ถ้าใน กทม แม่น้ำเจ้าพระยาตัวกำลังดี ตกช่วงหัวน้ำขึ้น - หัวน้ำลง ดูตามมาตราน้ำได้ครับ แถวปากเกร็ดก็มีตัวหรือสะพานนวลฉวี ช่วงนี้น้ำลงแรงหลัง 6 โมงเย็น-ตี 3 ไม่ควรจะตกครับ
จะซื้อหรือตกเองก็บาปทั้งนั้นแหละครับ เสือทุกตัว ปลาช่อน ทุกตัว ตายไปคงตกนรกหมดครับ

ความเห็นที่ 7
นุ อัมพวา

ลองมาทริปผมไหม ที่แม่กลอง สมุทรสงคราม ไม่ไกลจากกรุงเทพ ผมจะพาไปตกเอง ฝากเมลล์ ที่
noyi-25@hotmail.com ไม่ได้กุ้งไม่ต้องกลับ 555+
มาวันธรรมดายิ่งดีนะครับ เพราะผมเปิดร้านอาหาร เฉพาะวันหยุด ที่ตลาดน้ำอัมพวาครับ อุปกรณ์ผมมีครบครับ..

ความเห็นที่ 8
znu4

ท่าเรือปากเก็ดเห็นเขาได้เพียบเลิย