มหาวิทยาลับเกษตรศาสตร์?กำแพงแสน?เพื่อนๆคิดว่าดีมั้ย ช่วยบอกเราที

มหาวิทยาลับเกษตรศาสตร์?กำแพงแสน?เพื่อนๆคิดว่าดีมั้ย ช่วยบอกเราที

ครัยรุ้ช่วยบอกที เราอยากรุ้อะ แต่ที่เราคิดก้อว่าดีนะ น่าเรียน

คุนภาพไม่ต่างจากบางเขนเรย
มะละกอ
ความเห็นที่ 1
มะละกอ
ไปเรียนเลยน้อง พี่ไม่ได้เรียนที่นั่นแค่ไปตอนมีงานต่างๆ แล้วก็เอาหมาไปรักษายังอยากกลับไปเรียนเลย ร่มรื่น สดชื่น อากาศดี น่าเรียนมากๆ
บีน่า
ความเห็นที่ 2
บีน่า
แล้วแต่คนชอบ คุณภาพเหมือนกันแหละ เค้าไม่ปล่อยให้คนจบมาได้แบบมั่ว ๆ หรอก แต่บางเขนอยู่ในเมือง กำแพงแสนอยู่นอกเมือง เหตุผลแค่นี้แหละ ที่ทำให้คนส่วนใหญ่ไขว้เขวเวลาเลือกมหาลัย อยากอยู่แค่ในเมือง เจริญ หญิงเยอะ.. ผมจบวิดวะที่นั่นมา ทำงานกะเด็กมาทุกสถาบันละ (งานระบบ) คือความรู้ไม่ต่างกันหรอก แล้วแต่คน บางคนจบนอก แต่ทำตัวเห้ก็มี คนจบบ้านนอก ทำตัวดี ได้ดีมีก็เยอะ แล้วแต่คนนะ จาไปเรียน รึว่าไปทำอะไร
poa
ความเห็นที่ 3
poa
เอาเถอะครับอย่าเลือกมากเลย...ไม่ตกงานแน่อ่ะนะ
ku
ความเห็นที่ 4
ku
เคยเรียนที่นี่คะบรรยากาศดีมาก ใช้ชีวิตนิสิตได้เต็ม ๆ สนับสนุนให้ไปเรียนคะ
jumanjy
ความเห็นที่ 5
jumanjy
บรรยากาศร่มรื่น เงียบสงบ ดูเป็นชุมชนน่าอยู่ น้องชายเรียนที่นี่พึ่งจบ อาจารย์ก็น่ารักเป็นกันเองกับผู้ปกครองดีนะคะ รู้เพราะเคยไปทำเรื่องให้น้องชายเพื่อขอเลื่อนสอบหรือสอบทีหลังนี่แหละเพราะต้องผ่าตัด อาจารย์ก็ให้คำแนะนำที่ดี
dd
ความเห็นที่ 6
dd
บรรยากาศดี น่าเรียนโคตร
barcelone
ความเห็นที่ 7
barcelone
จบมาจากที่นี่เหมือนกัน
ตลอด 3 ปีครึ่ง ไม่ได้เจอ หลุยวิตต้อง ปราด้า กุชชี่ เบนซ์ บีเอ็ม หรือ อะไรที่นิสิตไม่มีปัญญาหาซื้อได้ด้วยตัวเองเลย เจอแต่สาวขี่ป๊อบใส่เสื้อกร์วแบกจอบหน้าดำ ทำสวน มีสเหน่ห์ดีค่ะ แต่กับข้าว ไม่ค่อยอร่อยเลย
ampm
ความเห็นที่ 8
ampm
ก็อาจารย์จากบางเขนนั่นแหละมาสอน
ผมอยู่ศรีราชาครับ
อาจารย์บางท่านสอนบางเขน กำแพงแสน ศรีราชา สกลนคร ใน1อาทิตย์
บางท่านสอนศรีราชา สุพรรณ
คุณภาพของอาจารย์ไม่ต่าง แต่ตัวเราเองต่างหากที่สนใจเรียนแค่ไหน
O ''n N
ความเห็นที่ 9
O ''n N
KU ที่รักยิ่ง
น่าเรียนหมดครับวิทยาเขตไหนก็มีคุณภาพเหมือนกัน
เพราะมี อาจารย์ที่บางเขนบินไปสอนตลอด
KU
ความเห็นที่ 10
KU
น่าเรียนที่สุดแล้ว เรียนจบมาสิบกว่าปียังมีอะไรให้คิดถึงอยู่เลย บรรยากาศดีสุด สุด