โรงพยาบาลประกันสังคม......***** ถึงเวลาเปลี่ยนกันแล้ว

เรามาแชร์ประสบการณ์ที่พ่อแม่พี่น้องใช้อยู่กันดีกว่า เพราะถึงเวลาที่บางคนอยากจะเปลี่ยนเหลือเกิน ว่าที่ไหนดีหรือไม่ดีอย่างไร เพื่อเป็นข้อมูลไว้ให้เพื่อนๆๆเก็บไว้พิจารณาล่ะกัน
ความเห็นที่ 1
คุณวิรัตน์ GM

เคยไปรักษาที่ รพ.สิริกิติ์ เกิดอุบัติเหตุ ผลการตรวจแผ่น X-Ray ปกติ หมอบอกให้กลับบ้านได้ แต่ผมรู้สึกว่ามันไม่ดี ผมจึงตัดสินใจไปรักษาต่อที่ รพ.กรุงเทพพัทยาในเวลาต่อมา(หลังจากออกจากโรงพยาบาลสิริกิตื) ผลปรสกฏว่าไป X-ray ที่ รพ.กรุงเทพพัทยา กระดูกสะโพกร้าวที่ขาข้างขวาทั้งแถบ หมอส่งตัวไปรักษาที่ รพ.ต้นสังกัดประกันสังคม ผมต้องหยุดงานเป็นเดือน (รพ.สิริกิติ์สมควรพิจารณาได้แล้วนะครับ ว่าหมอที่ทำการรักษามีความรู้พอหรือว่า ไม่ใช่หมอแล้วมารักษาผู้ป่วย ผมอยากบอกว่า ห่วยแตก สาด สาด )
อุทาหรณ์เรื่องนี้เป็นความจริงนะครับ ผมเจอมาแล้ว
มีสุภาษิตบอกเกี่ยวกับโรงพยาบาลนี้ว่า เลี้ยวขวาตาย เลี้ยวซ้ายรอดครับ

Casper Small