++++++++++ ไขมัน ldl ในเลือดสูง 300 ไม่ทราบว่าสูงไหมคะ

++++++++++  ไขมัน ldl  ในเลือดสูง 300 ไม่ทราบว่าสูงไหมคะ

แล้วต้องทานยาอะไรไหมค๊ะ ช่วยทีค๊ะ

ความเห็นที่ 1
แบดบอย

ตรวจจากไหนมาล่ะครับ?

ไม่รู้หรอกนะครับว่ามีเครื่องมือตรวจด้วยตัวเองไหม
แต่ถ้ามี แล้วคุณไม่รู้เรื่องอะไรเลย
จะซื้อมาตรวจเองทำไมครับ
ไปหาหมอนู่นเซ่

ความเห็นที่ 2
nana

สูงค่ะ ถ้าต้องการสอบถามอะไรเพิ่มเติม สามารถสอบถามได้ที่ 0-86308-6496 ได้ค่ะ เพราะว่าทำงานทางด้านวุขภาพกับคุณหมอท่านนึงอยู่ คิดว่าสามารถแนะนำได้ค่ะ

ความเห็นที่ 3
pook

จัดว่าสูงมากค่ะ มีความเสี่ยงต่อไขมันอุดตันเส้นเลือด และโรคหัวใจนะคะ สามารถแก้ปัญหาได้โดยควบคุมการทานอาหารค่ะ อาหารที่ไม่มีไขมันเลย อย่างเช๋นปลาที่มี Omega 3 มาก ๆ กระเทียมก็มีส่วนในการลด LDLได้ค่ะแต่ต้องทานในปริมาณมาก ๆ การออกกำลังกาย แต่อย่าออกกำลังอย่างหนักนะคะ เพราะจะทำให้ความดันโลหิตสูงได้ หรือไม่ก็หาอาหารเสริมมาทานได้ค่ะ ถ้าต้องการคำแนะนำ เมลล์มาถามได้ค่ะที่ pnoeotk@hotmail.com