ห่อมาเยอะขนาดนี้ จะให้กินแหนมหรือใบตอง?

ไปเห็นภาพเขาแชร์ในเฟซบุ๊คโดยคุณ ช่างปิ๊ก ปะยางแปบ‎ 
ก็อดขำ และพร้อมกับมีคำถามในใจไม่ได้ 
ว่าเขาใส่ใบตองมาเยอะขนาดนี้ เพื่ออะไร?

หรือว่าการห่อหนาๆ แล้วแหนมจะอยู่ได้นานขึ้น

เอ หรือจะเพื่อกันกระแทกระหว่างขนส่ง 5555

แต่ที่รู้ๆ คือ เขาคงอยากใส่ให้มันดูใหญ่ แต่โดยทั่วไป เรากินก็จะพอรู้แหละว่ามันจะมีแค่ไหน

มันไม่เปลืองใบตองหรือ? มีต้นทุนสูงไปอีก แทนที่จะใส่มาพอดีๆ

ตกลงเขาขายใบตอง รึขายแหนมให้เรากันนะ รึที่ผ่านมา เรากินผิดอัน 5555

ความเห็นที่ 1
ชารีส

เขาปลูกใบตองเอง :em13: :em12:
เป็นเทคนิคการโกงแบบเนียนๆ
เหมือนกระบอกข้าวหลามมีปล้องตรงกลางนั่นแหละ
จ่ายเต็มแต่ได้แค่ครึ่งเดียว หนักหน่อยก็สลับสินค้า
ตาดีได้ตาร้ายเสีย :em02: :em02:

ความเห็นที่ 2
Aomika19

เห็นแล้วเพลียกับการทำการค้าแบบคนไทยเลยค่ะ
ขนาดกับคนไทยด้วยกันเองยังหลอกลวง
เราว่าที่จริง ห่อใบตองมานิดๆ ถึงทำให้ดูแหนมเล็ก
แต่ถ้ารสชาติอร่อย คนก็ยังซื้อนะ

ความเห็นที่ 3
สิงห์ยาดอง

มันเป็นประเพณีครับ เพราะเกิดมาก็เจอแบบนี้เลย :em13: :em13: :em13:

ความเห็นที่ 4
พอซัมนึง

ซื้อครับ
...
.....แต่ซื้อด้วยครั้งเดียว ฮาๆๆๆ

ความเห็นที่ 5
ลุงป.6 ณ เอ็มไทย

...........พ่อค้าแม่ค้ามันเหิ้ยครับ....ไม่เคยนึกถึงคนซื้อไปกิน