ทำไมเพื่อนร่วมงานต่อหน้าดีแต่ลับหลังชอบนินทาว่าร้ายลับหลังแบบนี้ด้วย

สวัสดีค่ะทุกๆคน..แต่ดิฉันมีเรื่องอะไรจะมาระบายค่ะ..เมื่อ5ปีที่แล้วค่ะเคยทำงานโรงงานที่โรงงานแห่งนึงแถวนิคมอุตสาหกรรมสมุทรสาครค่ะแต่ดิฉันมีเพื่อนร่วมงานคนนึงชื่อเอ้(นามสมมุติ)เปนคนอุบลราชธานีตอนดิฉันเปนคนใหม่นะคะเค้าสอนงานดีมากๆค้ะและคุยกันถูกคอทุกๆวันค่ะ..แต่สุดท้ายมีคนเล่าให้ดิฉันค้ะว่าเอ้(นามสมมุติ)และเจอผู้หญิงคนนึงชื่อแอน(นามสมมุติ)เปนคนกาฬสินธุ์พวกเค้าชอบเอาเรื่องของดิฉันไปนินทาลับหลังว่าร้ายค้ะแต่ทุกๆวันที่ผ่านมายังคุยกันถูกคออยุ่เลยค้ะแล้วทำไมพวกเค้าต้องเอาเรื่องของดิฉันไปนินทาลับหลังด้วยคะแล้วดิฉันทำผิดอะไรคะไม่เข้าใจม๊ากๆค่ะ...แต่สุดท้ายดิฉันไม่คุยกับเอ้(นามสมมุติ)อีกเลยค่ะและจำไว้จนวันตายเลยค่ะ

ความเห็นที่ 1
ลุงป.6 ณ เอ็มไทย

..........สรุปแล้วคุณจะขอกว่าคนจังหวัดอุบราชธานีักับคนจังหวัดกาฬสินธ์ุคบไม่ได้ว่างั้นเถอะ