ขอคำปรึกษาครับ

ผมเป็นเกย์ขี้อาย ดูดี ชอบคนยาก รู้จักกับน้องชายคนหนึ่ง ไม่แน่ใจว่าน้องคิดยังไง น้องเป็นคนสุภาพ ไม่รู้ว่าการที่ชอบโทรมาคุยหรือส่งข้อความขอบคุณเกินกว่าปกติเป็นเพียงตามมารยาทเพราะสุภาพหรือคิดอะไรหรือเปล่า

ปํญหาคือน้องจะกลับอยู่ต่างประเทศ ไม่กล้าบอกว่าชอบกลัวเสียความเป็นพี่น้อง และ ผมก็ไม่ได้ชอบ 100% อาจจะชอบครึ่งหนึ่ง ถ้าบอกไปแล้วไม่คิดเหมือนกัน คงเสียผู้ใหญ่และเลิกคบกัน แต่ถ้าไม่บอกก็ไม่ได้บ่อยที่จะเจอคนที่ชอบแบบนี้ครับ

ความเห็นที่ 2
ลุงป.6 ณ เอ็มไทย

..........บอกไปเลยครับ ได้เสียเดี๋ยวก็รู้
ฟังจากพฤติกรรมของน้องเขาก็ชักจะเอนเอียงมาทางอย่างว่าอยู่แล้วครับ