สามีเฉยเมยค่ะไม่ใส่ใจเราเลย

อยู่กับสามีมาปีนึ้เข้าปีที9ค่ะ มีลูก2คน. เขาเป็นคนแรกของชีวิตค่ะ เขาบอกว่ารักเรา แต่เรารู้สึกว่าเขาไม่เคยพยามทำอะไรเพื่อเรามากเท่าที่ควร พูดง่ายๆวีาขี้เกลึยดค่ะ คือจะทำแค่งานหลัก แล้วอย่างอื่นไม่ทำเลยค่ะ ไม่ดูแลเทคแคร ใส่ใจเราเทีาที่ควรจะเป็น เขาไมีตบตี ไม่ใช้คำหยาบ เขารักลูกค่ะ แต่เขาอยู่กับเพื่อนบ่อยซึ่งเราไม่ชอบ.  และตามมาด้วยคือเราโกรธและอยากเลิกกับเขาค่ะ  อีกอย่างคือเราเจอคนใหม่ที่ตรงสเปคเรา ทำให้ทุกอย่าง เป็นคนเหนผุ้หญิงลำบากไม่ได้คืะ. เขาทำทุกอย่างที่เราอยากให้สามีทำ แต่  เขาไม่รุ้ว่าเรามึครอบครัวแล้วค่ะ อาจเปนเพราะเขายังไม่เหนื่อยและยังไม่มีภาระเขาเลยทำ อันนี้เรารอดูในวันทึ่เขาเหนีอยยุคีะ สำหรับสามีเขาประมานนี้มาแตีแรกคีะ แตีอาจหวานกว่านี้หน่อย ตอนไม่มีภาระ แต่ก้อไม่เคยทำอะไรเพื่อเรา. มันเลยทำให้ความรักที่เรามีให้จางลง. แต่ที่ไม่ทิ้งเพราะเขาเปนพ่อของลูก. และเขาไม่ผิด. เพียงแต่เขาพยามเพีอเราน้อยไปอะค่ะ เราควรทำยังไงคะ. ถ้าถามว่ารักใครตอนนี้รักคนใหม่. มากกว่าค่ะ. แต่สามียังตัดไม่ขาดเพราะเขาคือคนแรกรักแรกค่ะ. คนใหม่ถ้าเขาเหนื่อยแล้วเปลี่ยนคือเราตัดเขาแน่ค่ะ. เรารอพิสุจน์อยู่. เราห่วงลูกเราถึงทนอยู่ค่ะ. แต่ครอบครัวสามีเลี้ยงได้ดีแนีนอนค่ะเพราะลูกอยุ่กับย่า. เราสงสารลูกแต่สามีไม่ใส่ใจเราเลย. เราต้องทำยังไงดีคะ. จะตัดคนใหม่ก็ไม่ไหวเพราะสามีละเลยเหลือเกินค่ะ. ถ้าเราทิ้งเขากับลูกเราเห็นแก่ตัวใช่มั้ยคะ. แตีอยุ่แบบนี้เราทรมานมากเลยคะ

ความเห็นที่ 1
ชารีส

แล้วคิดเหรอว่าคนใหม่อยู่ด้วยกันนานไปจะไม่เหมือนกัน

หาจุดบกพร่องตัวเอง การแต่งตัว การบ่นจู้จี้ ฯลฯ ปรับปรุง

ผู้ชายติดเพื่อนอยู่แล้วต้องทำใจ อยู่เพื่อลูกไปก่อน

ลูกโตแล้วค่อยว่ากันใหม่ :em24: :em24:

ความเห็นที่ 2
ปอมซัง

แล้วทำไมเอาสามีไปเปรียบเทียบกับคนอื่นละครับ เป็นผมก็ไม่ชอบ :em11:

ความเห็นที่ 3
สิงห์ยาดอง

แล้วถ้าอยู่ๆไป ผู้ชายคนใหม่ไม่ใส่ใจเราอีก ก็เลิกแล้วไปหาคนใหม่ต่อ อย่างนั้นเหรอ :em20: :em20: :em20:

ความเห็นที่ 4
ลุงป.6 ณ เอ็มไทย

...............9 ปีไม่หลวมหมดแล้วเรอะ ?
การเป็นชู้ทางใจนี่ก็เป็นความสุขอย่างหนึ่งนะ

ความเห็นที่ 5
GanZaLord

บร๊ะ...เอาชีวิตจริงของมึงมาเล่านี่หว่า ไอ้หมาแก่ เมียมึงหลวมขนาดเอาหัวบ้านๆของมึงมุดเข้าไปได้สินะ :em12:

ความเห็นที่ 6

.............โถ...ไอ้เจ๊ดแม่ง...ไอ้เหิ้ยยยย
ผมด่าไอ้คนข้างล่างนะครับ
มันคงนึกว่าผมสรรเสริญมันแน่ๆ

ความเห็นที่ 7

..........ไอ้สัสสสส
จะรีบไปไหนวะ....รีบจนพิมพ์ผิดพิมพ์ถูก
โคตรแม่มึงสิ...หัวบ้านๆ...เอ้าาา หุยฮา

ความเห็นที่ 8
สิงห์ยาดอง

มันแอบไปเล่นคอม ในสำนักงานสนามกอล์ฟ มันก็ต้องรีบแบบนั้นแหละลุง :em19: :em19: :em19:

ความเห็นที่ 9

...........อ้าว..เพ่สิงห์ฯเอาความจริงมาพูดอีกแล้ว
ึนึกว่าไม่มีใครรู้นะเนี่ย
V
V