เพื่อนที่หายไป...

สวัสดีค่ะ คือตอนเราอายุ2ขวบ เราสนิทกับเพื่อนคนนึง เธอชื่อ"เฮเลนต์" เธอเป็นลูกครึ่งเยอรมันแม่ของเราทั้งคู่เป็นเพื่อนกัน เธออายุมากกว่าเรา1ปี วันนึงเธอย้ายบ้านตามพ่อเธอไปที่เยอรมันอย่างกระทันหัน เธอไม่ได้บอกลาเราเลยซักคำ เบอร์โทรก็ติดต่อไม่ได้ มีแค่รูปถ่ายตอนอายุ2ขวบกัยชื่อเล่น เราตามหาเธอมาจะ10ปีแล้ว เราคิดถึงเธอมากแต่ไม่รุ้ว่าเธอจะจำจะคิดถึงเรารึปล่าว พอจะมีวิธีติดต่อบ้างไหมคะ ข้องใจมานานมากค่ะ

ลุงป.6 ณ เอ็มไทย
ความเห็นที่ 1
ลุงป.6 ณ เอ็มไทย

............ปรึกษาสถานทูตเยอรมันประจำประเทศไทยครับ

ปอมซัง
ความเห็นที่ 3
ปอมซัง

ตายแล้วครับ สัปเหร่อลุงแย้มบอก :em13: :em13: :em13: