เลือกคอนโดยังไงให้คุ้มค่า เหมาะแก่การลงทุน

สวัสดีครับทุกท่าน ตอนนี้ผมมีเงินเย็นเจี๊ยบบบบ อยู่ก้อนนึงอยากซื้อคอนโดไว้เก็งกำไรหรืออาจจะปล่อยเช่าในอนาคตครับ คือเงินอ่ะมีแล้วครับ แต่กลัวว่าซื้อมาแล้วจะพลาดเลือกผิด

ซื้อมาแล้วไม่คุ้มกับเงินที่ลงทุนไป อยากมาขอความเห็นจากเพื่อนๆครับ ใครที่มีประสบการณ์เรื่องการลงทุนคอนโดช่วยบอกหน่อยครับว่าเราจะเลือกคอนโดยังไงดีครับถึงจะคุ้มค่า

ความเห็นที่ 1
Angelsingleberry

อันดับแรกเลยคือ ทำเลต้องดีค่ะ แบบติดถนน ติดสถานที่สำคัญ หรือแหล่งท่องเที่ยวไปเลย ถ้าได้แบบเดินทางสะดวก เห็นวิวแม่น้ำหรือทะเลยิ่งแจ่มเลย

ความเห็นที่ 2
toykanan

โอ้วว งี้ผมก็เลือกดีเหมือนกันนะครับเนี่ย ผมเล็งที่ Blue Ocean พัทยาเอาไว้ครับ เดินทางง่าย แล้วก็เห็นวิวทะเลเลย แบบนี้โอเคมั้ยครับท่านพี่

ความเห็นที่ 3
Angelsingleberry

ได้อยู่นะ โครงการนี้ของ ADH ใช่มั้ย ไม่แพงเลย จ่ายนิดเดียวได้ตั้ง 2 ห้อง เรายังสนใจเลย