พูดภาษาจีนไม่ได้ แต่อยากซื้อของจากประเทศจีนมาขาย ทำยังไงดีอะครับ

ผมรู้มาว่า ของส่วนใหญ่ตามพวกคลองถม สำเพ็ง ประตูน้ำนี่เอามาจากประเทศจีนทั้งนั้นเลย ผมเคยไปถามราคาตามตลาดพวกนี้มาแล้ว ขนาดซื้อส่งยังราคาสูงอยู่เลย เลยมีความคิดว่าอยากนั่งเครื่องไปจีนเองซะเลย แต่ แต่ ติดอยู่อย่างเดียวนะ ผมพูดภาษาจีนไม่เป็น 5555 เรื่องใหญ่เลย

ควรทำยังไงดีอะครับ ควรลงทุนจ้างล่ามไปด้วยเลยดีไหม เพราะครั้นจะให้ผมไปเรียนภาษาจีน กว่าจะพูดเป็น หมดอารมณ์ทำกันพอดี

ความเห็นที่ 1
parkbun

ไม่ต้องเสียเวลานั่งเครื่องไปหรอก ไหนจะค่าตั๋ว ค่าเครื่อง ค่าที่พัก ค่ากิน ค่าล่ามอีกน่ะ เท่าไหร่กัน รายจ่ายบานเบอะเลยทีนี้ ซื้อเป็นพรีออเดอร์ออนไลน์เลยดีกว่าไหม ไม่เสียเวลา ไม่เปลืองเงินจุกจิก สั่งผ่านพวกเว็บวีแคนบายก็ได้ ลองเข้าไปดูข้อมูลในเพจเอาๆ

ความเห็นที่ 2
Incredible_may

จริงค่ะคุณเจ้าของกระทู้ เราเรียนภาษาจีนมาตั้งแต่ปอหก ถึงตอนนี้ยังพูดไม่ได้เลย คืนครูหมดแล้ว ฮ่าๆ แนะนำว่าถ้าซื้อแบบพรีออเดอร์น่าจะง่ายกว่านะคะ

ความเห็นที่ 3
raverme

แม่เราเป็นคนจีนแท้ๆ เรายังไม่ไปซื้อที่นู่นเลยจ้า ภาษาจีนก็ไม่ได้เหมือนกัน TT แต่เราก็สั่งพรีจากเว็บ vcanbuy.com มาขายได้เหมือนกัน ง่ายมาก ไม่ต้องใช้ภาษาจีนเลย เอาเงินเรียนภาษาจีนไปเป็นทุนซื้อของดีกว่า