เป็นคนหน้าแห้งมากๆ ก่อนแต่งหน้าต้องบำรุงอะไรบ้างคะ

มีปัญหาเรื่องผิวหน้าค่ะ เราเป็นคนที่แต่งหน้าเยอะมาก แต่งหน้าหนา

ปกติเราก็จะทาครีมบำรุงก่อนจะแต่งหน้าอยู่แล้ว แต่ปัญหามันคือแต่งหน้า

ตอนแรกๆหน้าก็เนียนสวยอยู่นะคะ แต่พอเวลาผ่านไปสักพักรองพื้นที่แต่งไว้

เริ่มเป็นคราบ ไม่เรียบเนียนไปกับผิว บางครั้งก็ขึ้นเป็นขุยๆบ้าง บางครั้ง

เครื่องสำอางก็หลุดหายไปเลยก็มี ส่วนตัวแล้วเป็นคนผิวผสม เดี๋ยวมันเดี๋ยวลอก

ใครเคยเป็นแบบนี้บ้างคะ ช่วยเราหน่อยค่ะว่าเราควรจะทำยังไงดี หรือจะใช้อะไรเพิ่มดี

kaewwanwan
ความเห็นที่ 1
kaewwanwan

แนะนำให้ใช้พวกเอสเซนส์เพิ่มค่ะ จะช่วยให้หน้าแข็งแรงขึ้น ดูอิ่มน้ำค่ะ

raverme
ความเห็นที่ 2
raverme

ลองลงเอสเซ้นส์ก่อนแต่งหน้าดูค่ะ จะช่วยให้แต่งหน้าติดทนมากขึ้นนะ มีหลายยี่ห้อเลย อย่าง โอเชี่ยนสกิน, ฮาดะฯ, ซีเอ

trap247
ความเห็นที่ 3
trap247

เพื่อนเราที่เป็นนางแบบใช้ ocean skin
ก่อนแต่งหน้าค่ะ นางเป็นคนที่หน้าแห้งมาก
จากเมื่อก่อนแต่งแล้วเป็นคราบๆอ่ะ
ตอนนี้ดีขึ้นเยอะเลย :em08: