สีทาบ้านเบอร์ 5 ช่วยประหยัดพลังงานจริงไหม

กำลังมองหาสีทาบ้าน เลยลองไปเดินดูเล่นๆเราสังเกตุว่าบางยี่ห้อนั้นมี บอกว่าเป็นสีเบอร์ 5 ประหยัดพลังงานเราเลยอยากทราบว่า บ้านใครใช้สีเบอร์ 5 บ้างแล้วช่วยประหยัดพลังงานได้จริงไหม

ความเห็นที่ 1
EmTz_BaNkKiz

คงช่วยได้ในระดับหนึ่ง แต่คงไม่ได้ช่วยจนเห็นผลแบบชัดเจนหรือก้าวกระโดดหรอก

ความเห็นที่ 2
สิงโตเจ้าเล่ห์

ช่ายๆๆ สียี่ห้อดังๆมีหมดเลย สีเบอร์ 5 แถมมีของ Beger Cool เบอร์ 5+ ด้วยนะ
ล้ำกว่า เบอร์ 5 ลองหาข้อมูลดู แล้วเอามาแชร์
ด้วย ว่าดีจริงมั๊ย

ความเห็นที่ 3
Thedow9

แนะนำให้ปรึกษาช่าง เค้าน่าจะแนะนำให้ได้ ว่าตัวไหนดีไม่ดี

ความเห็นที่ 4
ซัก จี วร

ตอนบ้านผมทาสีใหม่เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ช่างก็แนะนำตัว Beger cool ครับ