ขัยรถเหยียบแมวตาย

เหตุเกิดเมื่อเช้าที่ผ่านมา...ผมขับรถกลับมาเพื่อจะเอาเสื้อบริษัทที่ลืมไว้....พอจะถึงทางเข้าหน้าบ้าน..ก็มีแมว2ตัว วิ่งตัดหน้าล้อรถผม ผมก็มาด้วยความรีบ จึงไม่ทันระวังจึงเหยียบเข้าที่คอของมันแล้วผมก็รีบลงจากรถไปดู..ด้วยความที่ไม่ได้ตั้งใจ.ผมนี่แทบร้องไห้เลย..สงสารมันจิงๆ...พอหยิยเสื้อเสร็จผมก็เอามันไปฝัง...แล้วเวลาทำงาน..เมื่อตอนเช้าถึง..ช่วงบ่ายเกิดอะไรไม่ดีกลับผมอย่าง...นี่เป็นเพราะผมขับรถเหยียบแมวตัวนั้นตายรึป่าว......นี่คือเรื่องจิงของผม 14/7/60 08:15น

ความเห็นที่ 1
ลุงป.6 ณ เอ็มไทย

.........แมวมันถึงคราวตายนะครับ
อย่าให้พฤติกรรมนี้มารบกวนคุณขณะขับรถอีกก็พอ
หรือถ้าทำบุญตักบาตรอุท็ศส่วนกุศลก็พอครับ