อยากมีเงินใช้หนี้

รู้สึกแย่ที่ทำให้พ่อแม่พี่น้องลำบาก เป็นหนี้ทั้งนอกระบบและ ในระบบ รวมๆแล้ว 500000

ติดแบล็คลิสอีก ทำไรก็ไม่ได้ กูธนาคารก็ไม่ได้ บางครั้งก็อยากตายแต่คิดถึงคนข้างหลัง

สาเหตุของการเป็นหนี้ ตกงาน พอมีงานทำก็ท้อง หนี้ก็เพิ่ม เป็นดินพอกหางหมูเลยค่ะตอนนี้

ทำงานเงินออกมาแต่ละเดือนไม่เหลือแม้แต่ค่าห้อง เจ้าหนี้แต่ละรายก็ตามทวง ค่านมลูกก็ไม่เคยได้ส่ง

ทำให้พ่อต้องลำบากทำงาน ท้อค่ะ คิดไม่ออกจะช่วยตัวเองยังไงดี 

ความเห็นที่ 1
ลุงป.6 ณ เอ็มไทย

...........หมดปัญญาช่วยครับ...ได้แต่รับรู้ว่าคุณมีหนี้ 500,000 บาท....เฮ้อออออ

ความเห็นที่ 2
chaychai

หนี้แบบนี้ ลำบากครับ นอกระบบด้วย

ความเห็นที่ 3
สิงห์ยาดอง

แนะนำให้ไปกู้ที่คุณเฉไฉ ครับ แกใจดีไม่คิดดอก :em13: :em13: :em13: