ประกาศจาก Webmaster MThai เกี่ยวกับ เว็บบอร์ด!

สวัสดีครับ เพื่อนๆ ลุงๆ พี่ป้าน้าอา ทุกคน วันนี้มีข่าวมาแจ้งกันก่อน นะครับ ซึ่งเป็นข่าวดีที่ทุกคนรอคอย คอย นาน แสนนาน จนหลายๆ คนทะยอยไปเล่น facebook, Line กันหมดแล้ว (ฮา)

สำหรับข่าวนี้ก็คือ ทาง เว็บบอร์ด MThai ของเรา จะเปิดโฉมใหม่ ให้สมาชิกทุกคนได้เริ่มใช้งาน ในวันจันทร์ ที่ 7 สิงหาคม 2560 นี้ เวลาราวๆ 10.00 - 11.00 น. เป็นต้นไป

ทั้งนี้ สำหรับเว็บบอร์ดใหม่ มีอะไรเปลี่ยนแปลงบ้าง คร่าวๆ ประมาณนี้นะครับ

1. หน้าตาเว็บแบบใหม่ ทันสมัย และ รองรับการใช้งานบนมือถือ
  2. ใส่ clip video ง่ายๆ แค่ copy ช่อง url มาแปะ ก็ขึ้นคลิปได้เลย
  3. สามารถ คอมเม้นท์ ใส่รูป และ Clip Video ได้แล้ว
  4. ตอบคอมเม้นท์ได้
  5. กด Like ได้
  6. มีระบบเข้ากลุ่ม ชอบเรื่องที่เหมือนกัน
  7. มีระบบ Moderator คอยตรวจข้อมูล และดูแลกลุ่มได้
  8. อื่นๆ

ปล. เรากำลังรับสมัคร Moderator อยู่ สำหรับสมาชิกที่สนใจ สามารถส่งสมัครมาได้นะครับ ที่อีเมล์ webmaster@mthai.com มีค่าน้ำร้อนน้ำชาให้ตามเหมาะสม