ทําไม post clip แล้ว clip ไม่ขึ้นเหรอครับ ?

คือผม post clip vdo ช่วงหลังตอนที่ mthai เปลี่ยนรูปแบบของ webboard ใหม่ แล้ว clip มันไม่ขึ้นมา ใครรู้วิธี post ให้ขึ้นไหมครับ ? รบกวนช่วยแนะนําหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ สวัสดีครับ

ความเห็นที่ 1
chaychai

ต้องแปะจาก link url นะครับ บอร์ดใหม่ จะไม่ได้แปะด้วย iframe เหมือนเดิม

เวลาแปะ ให้แปะที่ไอเคอนรูปฟิล์มหนัง

ความเห็นที่ 2
chaychai

ต้องแปะจาก link url นะครับ บอร์ดใหม่ จะไม่ได้แปะด้วย iframe เหมือนเดิม

เวลาแปะ ให้แปะที่ไอเคอนรูปฟิล์มหนัง

ความเห็นที่ 3
thepureway

แปะที่ icon รูป film หนัง ? อยู่ตรงไหนเหรอครับ ? ผมลองมองหา แต่ไม่รู้อยู่ตรงไหน รบกวนช่วยแนะนําหน่อยครับ อ้อ ส่วนเรื่องของ link url ผมก็แปะลงไปนะ แต่มันไม่ขึ้น รบกวนคุณ chaychai ช่วยมาดูกระทู้หน่อยครับ ผมลองใส่ url ลงไป แต่ภาพมันไม่ขึ้น อ้อ ส่วน link url ธรรมดามันจะมี 2 อัน อันแรกก็ตอนที่เราเข้าไปใน youtube ส่วนอีกอันที่มันจะอยู่ตรงที่เรากดว่า share ผมเคยลองลงทั้ง 2 อันมันก็ไม่ขึ้นอะครับ ขอบคุณครับ

เบื้องหลัง MV อวย ขุนสมาน + อวย ขุนสมาน [OFFICIAL MUSIC VIDEO]

http://talk.mthai.com/inbox/449457.html

ความเห็นที่ 4
thepureway

อ้อ ผมเห็นละ ที่มันเขียนว่า Enter video แล้วก็ Embed URL ใช่ไหมครับ ? คิดว่าน่าจะใช่อันนี้นั่นแหละที่คุณบอก ขอบคุณครับ