ความเห็นที่ 1
chaychai

ควรโพสต์ ใส่ข้อความที่เนื้อหาหน่อยก็ดีครับ

ความเห็นที่ 2
thepureway

ขอบคุณที่เตือนครับ จริง ๆ ผมก็ post ทุกครั้งที่ post นะ แต่พอดีมัวแต่ยุ่งอยู่กับการหาวิธี post clip ให้มันขึ้นมาอย่างที่ผมไปตั้งกระทู้ถามไว้ก่อนหน้านี้ กระทู้นี้เลยรีบ post ไปหน่อยเลยลืมไป ขออภัยครับ ขอ post ตรงนี้แทนก็แล้วกัน

บนเส้นทางสายดนตรี ในระยะ 30 ปีที่เปลี่ยนผ่านมา เหมือนเป็นเรื่องมหัศจรรย์ของผู้ชายที่ชื่อ พงษ์สิทธิ์ คำภีร์ รายการนี้เป็นการเล่าเรื่องตั้งแต่จุดเริ่มต้นบนเส้นทางของเขา มาจนถึงวันนี้ที่เราจะได้ร่วมเฉลิมฉลองไปกับ การครบรอบ 30 ปี ด้วยกัน โดยได้คุณปรีชา ชนะภัย หรือพี่เล็ก คาราบาว และคุณสุรชัย จันทิมาธร หรือพี่หงา คาราวาน มาช่วยเติมเต็มบรรยากาศการเล่าให้พวกเราได้ชมกันอย่างสนุกสนาน สำหรับตอนแรกนี้ก็เป็นจุดเริ่มต้น ที่จะพูดถึงเพลงจากอัลบั้มแรก "ถึงเพื่อน" และเพลงที่แต่งเป็นเพลงแรกในชีวิต อย่าง "ผีโรงเย็น" อีกด้วย