มุ้งลวดสมัยนี้พัฒนาไปถึงไหนแล้วครับ?

ช่วงนี้ก็ใกล้เวลาที่บ้านใหม่จะเสร็จแล้ว ผมก็อยากได้มุ้งลวดดีๆไว้ติดที่บ้าน แต่ก็ไม่ได้ติดตามข่าวสารเลยว่าเดี๋ยวเค้าพัฒนากันไปถึงไหนแล้ว อยากให้เพื่อนๆที่เพิ่งติดไปหมาดๆช่วยแชร์มุ้งลวดสมัยนี้หน่อยครับว่ามีอะไรแปลกใหม่บ้าง มาพูดคุยกันครับ

ความเห็นที่ 1
moss89

ติดของมุ้งลวด vr pro ชอบตรงที่มีประตูหมาแมวข้างล่าง ตัดปัญหาไปได้เยอะเลย ส่วนตัวมุ้งลวดเป็นไฟเบอร์แต่มีความรู้สึกว่าทนกว่าที่เคยติดมา ยื่ดหยุ่นใช้ได้ครับ ประตูหน้าบ้านเค้าแนะนำให้ติดแบบบานกรอบเหล็ก เพราะเป็นทีที่ใช้บ่อยมากที่สุด ก็แปลกดีนะครับ ไม่เคยเห็นเหมือนกัน ไม่รู้ว่าเจ้าอื่นๆมีหรือเปล่า

ความเห็นที่ 2
nutchav2

เคยลองหาดูที่มีหลายๆฟังก์ชั่น อยากได้อยู่แต่สู้ราคาไม่ไหว แพงจริงๆ หาเจ้าดีๆถูกๆยากจังค่ะ

ความเห็นที่ 3
passem

ตอนซื้อบ้านใหม่ดูไว้หลายที่เหมือนกัน ลองหาข้อมูลดูว่าตอนนี้มีเจ้าไหนดีๆ ช่างเก่งๆ มีคนพูดถึงวีอาร์โปรเยอะ สรุปก็เอาของที่นี่ ที่ใหม่ๆเลยคิดว่าจะเป็นตัวหน้าต่างประตูบานเลื่อนที่มันทำความสะอาดตัวเองได้ เจ๋งเลยครับ ไม่ต้องถอดมาล้างบ่อยสะดวกดีครับ พวกประตูบานเลื่อนใหญ่ๆก็ดูทนดีครับ

ความเห็นที่ 4
plesong

เดี๋ยวนะ มุ้งลวดมันมีอะไรแปลกใหม่ด้วยเหรอ ไม่เคยโฟกัสอะไรแบบนี้เลย จะติดครั้งนี้สงสัยต้องศึกษาดูบ้างแล้ว (เหมือนตัวเองตกเทรน)