มีคุชชั่นอันไหนมั่งมั๊ยที่ปกปิด กันแดด แล้วคนหน้าแพ้ง่ายใช้แล้วไม่แพ้มั่งคะ?

เราเป็นคนพื้นฐานหน้าไม่ค่อยดีค่ะ บวกกับผิวแพ้ง่ายด้วย ถ้าจะให้ใช้รองพื้นลง แล้วลงคอนซิลเลอร์อีกชั้นคงจะไม่ไหวค่ะ สิวคงขึ้นพรึ่บเเน่ เราเลยไปหาข้อมูลมาจนเจอว่าต้องใช้คุชชั่นค่ะ แต่คุชชั่นส่วนใหญ่ที่เราเคยไปเทส บางเบาอย่างเดียว แต่ไม่ปกปิดเลย แล้วเราเป็นคนแพ้ง่ายด้วย ไม่อยากเสี่ยงอ่ะค่ะ เลยอยากมาถามว่าพอจะมีคุชชั่นตัวไหนมั๊ย ที่ทั้งปกปิด กันแดดแล้วก็เหมาะกับคนผิวแพ้ง่ายค่ะ ขอบคุณค่ะ

ความเห็นที่ 1
paengKhemjira

ส่วนใหญ่ที่เราใช้มามันดีกันคนละอย่างอ่ะค่ะ บางตัวปกปิด แต่หนา บางตัวไม่หนา แต่ไม่ปกปิด เซ็งมากเหมือนกัน มารอคำตอบด้วยคนนะ

ความเห็นที่ 2
wilasmak

อย่างเราก็หน้าแพ้ง่าย เราไปเจอตัวนึงใน ชื่อเพจ คุชชั่นน้ำแร่ irizeอ่ะค่ะ เคยดูรีวิวอยู่ เป็นคุชชั่นคนผิวแพ้ง่ายใช้ได้ ปกปิดแล้วก็บางเบาค่ะ เดี๋ยวลองไปตำมาใช้ละจะบอกนะว่าโอป่าว