พ่อเป็นเบาหวาน จะกินอาหารเสริมหลินจือพลัสชิตาเกะควบคู่ไปด้วยได้ไหม?

ตอนนี้พ่อเราเป็นเบาหวานอยู่ค่ะ แล้วก็ร่างกายไม่ค่อยแข็งแรงด้วย แถมพ่อเราก็ไม่ชอบออกกำลังกายด้วย ญาติเราเลยแนะนำให้เราไปซื้อยาอาหารเสริมที่เป็นเห็ดหลินจือกินค่ะ มันก็มีหลายยี่ห้อมากแต่เราก็เล็งๆของหลินจือพลัสชิตาเกะ มีตั้งสองเห็ดแหน่ะ แต่เราไม่รู้ว่าอาหารเสริมแบบนี้จะกินคู่กับยารักษาโรคได้หรือป่าว ใครเคยกินหรือซื้อให้ที่บ้านกินช่วยบอกทีนะคะ

ความเห็นที่ 1
nathatailert

กินควบคู่ได้เลยค่ะ แต่ต้องกินหลังจากที่กินยาที่หมอให้แล้ว 1 ชั่วโมงนะคะ จะช่วยลดอาการเจ็บป่วยค่ะ