บัญชีออมทรัพย์ที่ดอกเบี้ยสูง และเงื่อนไขน้อย มีไหมครับ รบกวนปรึกษา

คือผมอยากทราบว่า มีธนาคารไหนบ้างที่มี บัญชีออมทรัพย์ที่ดอกเบี้ยสูง และเงื่อนไขน้อย มีไหมครับ พอดีผมจะทำเป็นบัญชีเงินเก็บสำหรับเพื่อฉุกเฉิน เลยอยากรู้ว่าควรเลือกฝากกับที่ไหน

ความเห็นที่ 1
สิงโตเจ้าเล่ห์

ส่วนใหญ่จะมีขั้นต่ำนะครับ สำหรับพวกออมทรัพย์ดอกเบี้ยสูงเช่น ต้องฝากขั้นต่ำ 5 หมื่นบาท และจำกัดเดือนดูเงื่อนไขดีดี

ความเห็นที่ 2
EmTz_BaNkKiz

ME by TMB เลยครับ ดอกเบี้ย 1.70% ไม่มีขั้นต่ำในการฝากถอน อยากฝากเท่าไหร่ ถอนตอนไหนก็ได้ เงื่อนไขเดียวก็ แค่ฝากมากก่าถอนเท่านั้น รู้สึกว่าเปิดบัญชีก็รับดอกเบี้ย 1.70% เลยครับ ลองดู

ความเห็นที่ 3
Ployzii9231

ถ้าสำหรับฉุกเฉินเงินเข้าออกง่ายๆ เงื่อนไขไม่ยุ่งยากและไม่มี ขั้นต่ำ แนะนำ me ลองหา ข้อมูลดูค่าาา

ความเห็นที่ 4
ตุ้มหมูก

แนะนำ me ครับ ผมใช้ตัวนี้อยู่ ยังไม่เจอข้อเสีย อาจจะเป็นเพราะผมผูกบัญชีกับ TMB เลย ฝากถอน ไม่เสียค่าบริการ

อยากฝากมากฝากน้อย ก็ฝากไปเลยครับ เท่าที่ต้องการ ฝากก่อนได้ก่อนครับ