แฟนมีขี้ไคลเยอะมาก! ใช้อะไรขัดได้บ้างคะ?

คือแฟนเราก็ไม่ใช่คนสกปรกอะไรนะคะ ก็อาบน้ำวันละ 2 ครั้งเหมือนเราเนี่ยล่ะ แต่น่าจะเพราะเค้าเล่นกีฬาประจำ ทำให้มีเหงื่อเยอะด้วย เลยมีขี้ไคลเยอะด้วยรึป่าว 

มันไม่ได้แบบเห็นเป็นคราบขี้ไคลดำๆขนาดนั้นนะคะ แต่เวลาจับหรือถูเนี่ยมันจะออกมาเลย เราเลยว่าจะจับเค้ามาขัดขี้ไคลยกใหญ่ซะหน่อยค่ะ ถ้าขัดจนเกลี้ยงนี่ผิวน่าจะใสขึ้นเยอะเลยเนอะ 

เราก็เลยอยากรู้ว่านอกจากใยบวบ กับ เกลือขัดผิวนี่มีอะไรขัดขี้ไคลได้อีกบ้างคะ ส่วนใหญ่ใช้อะไรขัดขี้ไคลกันคะ

ความเห็นที่ 1
paengKhemjira

ลองมะขามเปียก ผสมกับกากกาแฟก็ดีนะ หรือไม่ก็โยเกิร์ต ผสมเกลือขัดผิว ออกเยอะอยู่ค่ะ

ความเห็นที่ 2
chanutdaa

บางทีพวกครีมหรือโลชั่นทาผิวที่ทาทุกวันๆมันสะสมเลยเกิดเป็นขี้ไคลค่ะ เค้าถึงบอกให้ขัดผิวเป็นประจำเพราะบางทีสบู่อย่างเดียวมันเอาอกไม่หมดอ่า

ความเห็นที่ 3
leocirci

ปกติเราใช้เอบอนเน่กับเบคกิ้งโซดาอ่ะ ระเบิดขี้ไคลอยู่นะ