รวมไอเทมลายเจ้าหญิง ที่จะทำให้เราสวยดั่งเจ้าหญิงในนิยาย

หลายคนตอนเด็กๆน่าจะเคยฝันว่าอยากเป็นเจ้าหญิง เราเองก็เป็นหนึ่งในนั้นค่ะ อะไรที่เป็นไอเทมที่จะทำให้เป็นคนเจ้าหญิงได้เมื่อก่อนร้องขอให้แม่ซื้อให้หมดค่ะ แต่ตอนนี้โตแล้วก็ต้องซื้อมาใช้เองเนอะ แต่ส่วนใหญ่ที่เราจะเอามาในวันนี้ก็จะเป็นงานผิวค่ะ เพราะการที่เราจะเป็นเจ้าหญิงได้นี่เราก็ต้องมีผิวที่ดีก่อนเนอะ งั้นตามมาดูกันเล้ยยย

อันนี้เป็นครีมบำรุงเดย์ครีมของสโนว์เกิร์ลค่ะ ที่เพิ่งออกลายมาใหม่

ตัวนี้เราไปได้มาจากเซเว่นค่ะ เอาไว้ทาตอนกลางวันเวลาที่ออกไปข้างนอก คือตัวนี้จะเป็นตัวที่ช่วยเรื่องบำรุงแล้วก็ป้องกันแดดค่ะทั้งรังสี UVA และ UVB แล้วก็มีสารสกัดของแตงกวาด้วย จะช่วยให้หน้าชุ่มชื้น เรียบเนียนขึ้นค่ะ ทาไปแล้วสวยมาแต่ไกลเลยค่ะตัวนี้

ตัวต่อมาก็เป็นเนื้อเบสค่ะ ตัวนี้ลายผิวเลย เป็นของสโนว์เกิร์ลเหมือนกันเลย

อันนี้จะเป็นเมคอัพเบสค่ะ อยากได้งานผิวดีๆ เมคอัพเบสก็สำคัญเหมือนกัน ช่วยปรับให้หน้าสว่างขึ้นค่ะเวลาแต่งหน้า แล้วก็ให้ความชุ่มชื้นด้วยเพราะมีส่วนผสมของว่านหางจระเข้ เหมือนบำรุงไปในตัวเลย บอกเลยว่าทาแล้วผิวเราต้องดี ผู้ชายเห็นแล้วต้องเหลียวมองค่ะ

ตัวสุดท้ายแล้วสำหรับการเตรียมงานผิวของเรา เป็นตัวพอกหน้าของศรีจันทร์ค่ะ

ตัวนี้จะเป็นแป้งทานาคาสำหรับพอกหน้าค่ะ ด้วยความที่เราเป็นคนที่หน้าค่อนข้างมันเล็กๆก็ต้องหาตัวช่วยลดความมันกันหน่อย ก็ได้ตัวนี้ช่วยไว้ค่ะ ไม่งั้นมีหวังหน้าเยิ้มออกไปข้างนอกแน่ๆเลย

หมดแล้วจ้าสำหรับงานผิวของเรา ลองทำตามกันดูนะคะแล้วเราจะได้ผิวที่สวยใสประดุจดั่งเจ้าหญิงกันเลยทีเดียว <3

ความเห็นที่ 1
yakoubu

ต้องไปซื้อมาลองแล้วบ้างค่ะ ตอนนี้สภาพหน้าไม่ค่อยไหวแล้ว

ความเห็นที่ 2
PukPik

โอ่ยเริ่ดมากค่ะแต่ละตัว ไม่ใช่แค่ว่าแพคเกจดีอย่างเดียวนะเนี่ย น่าตำตามมากค่ะ

ความเห็นที่ 3
hanjam

ครีมซองน่ารักมากอ่า เราก็ซื้อมาแล้วเหมือนกัน

นั่งปลื้มปริ่มอยู่กับตัวเองสักพัก 555555

ความเห็นที่ 4
nathatailert

เราก็ใช้อยู่ ของเค้าดีเนอะ จะไปซื้อมาตุนไว้อยู่ แต่ของนางหมดไวเหลือเกิน