รีวิวของใช้บ้านๆ2อย่างที่เอาไว้ใช้ระเบิดขี้ไคลบ่อยๆ!!!

ใครที่ขี้ไคลเยอะ ไม่ค่อยชอบขัด นานๆจะขัดที วันนี้เรามาระเบิดขี้ไคลกันเถอะ ของที่ใช้ก็ไม่ใกล้ไม่ไกล หาได้ไม่ยาก และไม่เยอะ มาดูกันเลย

ของที่ใช้มีแค่สองอย่างคือ 1 ใยบวบขัดผิว และ 2. เกลือขัดผิว

ใยบวบ

อันนี้หาซื้อได้ตามร้านขายของสมุนไพรหรือตามร้านชำทั่วไปเลยราคาประมาณ 10 - 20 บาท

เป็นของใช้บ้านๆที่เอาไว้ขัดขี้ไคลได้ดีสุดๆแล้ว แรกๆใยมันจะหยาบ ขัดแล้วเจ็บหน่อย แต่พอใช้ขัดใบสักพักก็จะเริ่มนิ่ม ไอตอนที่นิ่มแหละจะไม่ค่อยบาดผิว ขัดขี้ไคลออกดีนักแล

เกลือขัดผิวเอบอนเน่

อันนี้ไปหาซื้อได้ตามเซเว่น หรือ ตามห้างร้านใหญ่ๆได้เลย ราคา 38 บาท บ้านไหนมีคนชอบขัดผิวอันนี้น่าจะเจอกันบ่อยนะ เป็นเกลือขัดผิวที่หอมดี ขัดแล้วผิวไม่แห้ง ยังมีความชุ่มชื้นอยู่ ขัดขี้ไคลออกโออยู่นะ ยิ่งถ้าใช้คู่กับใยบวบ ต้องเรียกว่าระเบิดขี้ไคลได้ของจริง! ใช้แล้วผิวเกลี้ยงเกลามาก ไปหามาใช้ดู

ความเห็นที่ 1
piiyarlar

โห เหมือนชี้ทางสว่าง ขอบคุณที่มารีวิวค่ะ

ความเห็นที่ 2
CoffeGussenz

ตามๆ ราคาไม่แพงเลย ไว้ไปซื้อมั่ง

ความเห็นที่ 3
cherryjam

ดีค่ะไว้จะทำตามจ้า

ความเห็นที่ 4
laddaq

ทำไมเราขำคำว่าระเบิดขี้ไคล 55 เกลือabonneเราก็ใช้อยู่จ้าเดี๋ยวไปซื้อใยบวบมาขัดด้วยดีกว่า