น้ำตบลูกเดือย กับ น้ำตบแพลงตอน ตัวไหนดีกว่ากัน???

กำลังมองหาน้ำตบราคาหลักร้อยแล้วเจอตัวนี้อ่ะค่ะ เห็นบอกว่าเป็นน้ำตบลูกเดือย

คือ มันเป็นยังไงเหรอคะ ใช้ดีมั้ย เพราะปกติเคยได้ยินแต่น้ำตบแพลงตอน น้ำตบพิเทร่า (ซึ่งพวกนั้นราคาแพง) เลยอยากทราบอ่ะค่ะ ว่า มันเป็นยังไง แล้วใช้ยังไงกัน???

ความเห็นที่ 1
lalita

น้ำจะแพ้น้อยกว่าเพราะมันมาจากพืชอ่ะ สกัดจากลูกเดือยงี้ น่าจะเสี่ยงแพ้น้อยกว่าที่สกัดจากสัตว์นะ

ความเห็นที่ 3
nattasinpon

ขวดนี้บล็อกเกอร์รีวิวเยอะอยู่นะ ที่ญี่ปุ่นก็ขายดี เพื่อนเราชอบฝากคนไปซื้อที่ญีปุ่นประจำอ่ะ ดีที่หลังๆมีเข้าไทยแล้วนี่ก็ว่าจะไปหาซื้อมาลองเหมือนกัน

ความเห็นที่ 4
bumpatt

แล้วแต่คนชอบค่ะ ส่วนตัว คิดว่าน่าใช้นะ เพราะไปเช็คมา ราคาก็ถูก แถมเรายังเป็นคนชอบสกินแคร์ของญี่ปุ่นอยู่แล้วด้วย อยากลองเลย