ความเห็นที่ 1
กระดองดง

คิดถึงเธอคนนั้น

ความเห็นที่ 2
ม้าห่อ

ตารางเวลางาน ของพรุ่งนี้ ...ประมาณว่า เวลานี้ไปโน่น เวลานี้ต้องทำนี่ อยากบี้เวลาให้ทัน ...คิดแบบ ผ่านๆ น่ะ แล้วก็หลับ

ความเห็นที่ 3
ป่านป่วน

คิดเรื่องธรรมมะ
v
v
v บ หรือ ป คะเห็นบอกว่าชอบภาษาไทยไม่แข็งแรง

ความเห็นที่ 4
Tiky

คิดๆๆๆๆๆๆๆๆๆ คิดไม่ออก
ออกจะคิดมากหลายเรื่องขึ้นอยู่กับว่าขณะนั้นอะไรสำคัญในความคิดอ่ะนะ

ความเห็นที่ 5
555

คิดว่า จะตื่น กี่โมงดี

ความเห็นที่ 6
Lemonade

คิ มะ ออก

ความเห็นที่ 7
...

คิดถึงความเลวของคนบางคน

ความเห็นที่ 8
รินลดา

ไม่คิดไรเลย

ถ้าคิดแสดงว่ายังไม่นอน

ถ้านอนจะไม่คิด

ความเห็นที่ 9
MiNi_ChiCha

คิดถึงคุณครูของหนู เหอ ๆ ๆ

คห.1 คิดถึงเธอคนนั้น หรือ เด็กคนนั้นอ่าาา

ความเห็นที่ 10
สีกั๊วเฉียน

มีเพื่อนคนนึงเขาสอนผมมาครับ
ปกติคนเรา นับถือศีล 5 ในแต่ละวันยาก เพระามีเหตุไม่บังเอิญเสมอมา
ฉะนั้นก่อนนอน เพียงท่านหลับตา ท่องนะโม 3 จบในใจ แล้วกล่าวคำอารธณา ศีล 5 ในใจ ตามด้วยวาจาที่ว่า ขอต่อศีล 5 และแผ่บทกรวดน้ำเล็กน้อย ก่อนนอน

สักวันนึง เวลาใครถาม เราก็จะตอบได้ว่า เราเคยรักษาศีล5 ได้ครบนะ....

ผมก็ทำงี๊มาเกือบปีแล้ว หลังจกที่คิดเรื่องงานมาตลอด ตอนนี้เลิกคิดแล้ว มาต่อศีลดีกว่า..