ทีวีซัมซุง 29 นิ้ว สลิมฟิต ไม่ เวิร์ค เลย

เมื่อ วาน ไป ซื้อ ที วี ซัม ซุง สลิม ฟิต มา ได้ แค่ วัน เดียว

มุม ขวา บน มี สี ม่วง ๆ แร้ว ภาพ กระ ตุก ของ เพื่อน คน ไหน เป็น บ้าง ??

มา แชร์ ความ รุ้ สึก ให้ ฟัง หน่อย  คร๊า

ความเห็นที่ 1
แ-ก้-ม-ใ-ส

อาจไม่เป็นทุกเครื่องป่าวคะ แล้วได้ลองไปบอกที่ร้านยังอ่ะ

ความเห็นที่ 2
สมัญตาจักษุ

ใกล้ๆกับทีวีคุณมีลำโพงอะไรประกบหรือเปล่าครับ

เพราะสนามแม่เหล็กจากลำโพง(ที่ไม่ใช่ในเครื่องรับโทรทัศน์ของคุณ) อาจไปรบกวนจอภาพได้ครับ

ความเห็นที่ 3
วิริยะ

สํญญาณ รบกวนครับ อาจจะเป็นไฟฟ้า แอร์ หรือ ลำโพง ลองเปลี่ยนมุม ที่ตั้ง ดู
ถ้าไม่หาย เอาไปเปลี่ยนได้ครับ แค่วันเดียว เล่าอาการ ให้ที่ร้านฟัง

ความเห็นที่ 5
ตี๋หล่อ

กลับไปใช้ซิงเกอร์ดีกว่าไหมเจ๊

ความเห็นที่ 6
zias

ทีวี ของ ซัมซุง รุ่นจอแบน เกือบทุกรุ่น จะมีปัญหาเรื่องหน้าจอครับ เห็นมาหลายคนแร่ะ พอหมดประกันปุ๊บ จอภาพเสียปั๊บเรยครับ ต้องเสียเงินอีก 700 ถึง 1000 ในการซ่อมหน้าจอ เห็นช่างฯ บอกว่า ตัว Boot จอภาพด้านในเสื่อมสภาพจะต้องเปลี่ยนใหม่ และเป็นกับลูกค้าหลายรายครับ
ส่วนใหญ่เคลม ไม่ได้ เพราะหมดระยะประกัน.

ใครซื้อรุ่นเหล่านี้ และยี่ห้อนี้ก็ทำใจ ครับ แต่ถ้าเป็น พวก LCD จะไม่ค่อยมีปัญหาครับ

ความเห็นที่ 7
me

เราก้อซื้อ ยี่ห้อ / รุ่น เดียวกันเลย เปิดไปไม่ถึงอาทิตย์ มีสีออกเขียว ๆ มุมจอ พอปิดแล้วเปิดใหม่ หายไป แป๊ปเดียวก้อมาอีก เด๋วนี้เปงทุกวันเลย แต่ไม่รู้ทำงัย

ความเห็นที่ 8
ฟาย

เครื่องใช้ไฟฟ้าของซัมซุงดีทุกอย่างครับ ผมกล้ารับประกัน..

..

..

ยกเว้น ทีวี นะ...

ความเห็นที่ 9
แมวดำ

บอกตรงๆว่าไม่เคยไว้ใจยี่ห้อ ซัมซุง เลย

ความเห็นที่ 10
แมวน้อยตัวเล็กๆ

ทำไมไม่เอาไปเปลี่ยนใหม่ล่ะค่ะ ถ้าซื้อมาใหม่ๆ ก็น่าจะเปลี่ยนได้เพราะอย่างไงก็มีใบรับประกัน เปลี่ยนใหม่ได้อยู่แล้วค่ะ