ข้อสอบสภาการพยาบาล

เห้อ...
ดิฉันไปสอบเพื่อขอขึ้นทะเบียนและรับใบอนุญาตประกอบวิชาชีพการพยาบาลมา ในวันที่ 22-23 มีนาคม 2551 นี้เอง ข้อสอบยากมาก แถมทำไม่ทันอีกต่างหาก
มีหวังได้สอบรอบ2แน่ๆเรย (แต่ก็ภาวนาขอให้ผ่านทุกวิชาตั้งแต่รอบแรกค่ะ)
แล้วเพื่อนๆที่ไปสอบเป็นอย่างไรบ้างค่ะ มาเล่าให้ฟังหน่อย ฮือ...
ความเห็นที่ 1
นู๋ ณัฐ

สู้ๆนะค่ะพี่ แด๋วนู่จาตามไปปีหน้า

ความเห็นที่ 2
T

กำลังจะสอบ พย.51 อ่านเจอของน้องแล้วว่ายาก ทำไม่ทันด้วย แล้วทำยังงั้ยดีนี่สงสัยต้องเดา

ความเห็นที่ 3
พี่แก่

ข้อสอบไม่ยากเลย อยู่ในตำร่ที่เรียนมาทั้งนั้น และเป็นเรื่องที่เราพยาบาลควรรู้ ทำข้อสอบให้สบายใจ อย่าวิตกกังวล ตั้งสมาธิให้ดี พี่สอบครั้งเดียวผ่านเลย

ความเห็นที่ 4
พี่ต่อเนื่อง

ข้อสอบไม่ยากเกินไป พอทำได้ อ่านหนังสือให้13มากๆ จะทำข้อสอบได้อย่างมีความสูข

ความเห็นที่ 5

ใกล้สอบสภาแร้วคะ
เปงกัมลังจัยให้ทุกคนผ่านรอบแรกคะ