รร ที่พักในเมืองลำพูน

จะเดินทางจากเชียงใหม่ไปอำเภอเมืองลำพูน ขึ้นรถที่ไหน ถึงลำพูนพักที่ไหนดีครับ จะไปทำธุระที่นั่น
SunLong
ความเห็นที่ 1
SunLong

เอาเป็นว่า นั่งรถสองแถวแดงไปกาดหลวงก่อนนะครับ จากนั้นถามคนแถวกาดหลวงดู ว่ารถเมล์แอร์เชียงใหม่-ลำพูน อยู่ตรงไหน ก็ไปขึ้นซะนะครับ รถเมล์ใช้เวลาเดินทางราวครึ่งชม.- 50 นาที ก็คงถึง .. ช้าหน่อย เพราะเชียงใหม่-ลำพูน แค่ยี่สิบหว่าโลเอง แหะๆ

ส่วนที่พัก ไม่เคยไปนอนลำพูน เลยแนะนำไม่ได้ครับ แหะๆ

คนหละปูน
ความเห็นที่ 2
คนหละปูน

ถ้านั่งรถสองแถวที่กาดหลวงมาทางสายในมันนาน เอางี้เลยง่ายดีไปอาเขตแล้วก็ขึ้นรถทัวร์ที่เขาจะไป กรุงเทพ ลำปาง แพร่ น่าน สุโขทัย อะไรก็ได้ที่เขาลงทางใต้ผ่านลำพูนหมดหล่ะ น่าจะซัก 30 บาท แล้วก็ลงที่ลำพูน ทำธุระแถวไหน ถ้าแถวนิคมฯ ก็โรงแรมเดอะรี้เจ้น ถ้าในเมืองลำพูนก็มี ลำพูนวิล (ใกล้กะโรงพยาบาลลำพูน) โรงแรมแท่นทอง (ใกล้กะโรงเรียนจักรคำคณาทร) แค่นี้ก่อนนะ เพราะไม่รู้คุณอยากพักแถวไหน

ความเห็นที่ 3
ไปที่ไร..ได้ทุกที
ความเห็นที่ 4
ไปที่ไร..ได้ทุกที

ไปลงที่นิคมลำพูน แล้วไปเที่ยวผับชื่อโฟล์ค แล้วจีบสาวนิคมโต๊ะข้างๆ รับรองได้ที่นอนฟรีแถมได้เอาสาวนิคมด้วย (แต่ระวังเอดส์นะคับ..ใส่ปลอกด้วย)