เปิดร้านนวดแผนโบราณ

ตอนนี้เราอายุ 30 ปี อยากเปิดร้านนวดแผนโบราณ (ใจเรารักการนวดเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว) แบบว่านวดเท้าและนวดตัวในห้างโลตัสเรามีทุนอยู่ 3 แสน ไม่ทราบว่าพอหรือเปล่าอยากถามพี่ชาวเอ็มไทยดังนี้ค่ะ

1. เราต้องไปเรียนนวดมาก่อนหรือต้องมีใบอนุญาติหรือเปล่า

2. อุปกรณ์พวกโต๊ะ เก้าอี้ ผ้าคลุมเตียง หาซื้อได้ที่ไหน

3. ลูกน้องที่จะมานวดหาได้จากที่ไหนต้องเปิดรับสมัครหรือเปล่า เรายังอายุน้อยเกินไปหรือเปล่า

สำหรับการเป็นเจ้านายคนอื่น

4. ทำเลนอกจากห้างสรรพสินค้ายังมีที่อื่นอีกไหมค่ะ  และค่าเช่าในห้างโลตัสเท่าไหรช่วยแนะนำหน่อย

5. ผู้ที่มีประสบการณ์ด้านนี้ กำไรขาดทุนต่อเดือนเท่าไหร่ มีปัญหาอะไรบ้าง

ขอคำแนะนำด้วยนะค่ะ คือว่าเราเบื่องานประจำตอนนี้เราได้เงินเดือน 20,000 คุณคิดว่าเราน่าจะ

เสี่ยงกับการลงทุนนี้ไหม งบประมาณของเราพอหรือเปล่า  ใครตอบในกระทู้นี้ขอให้รวย ๆ เฮง ๆ

ทุกคนนนนนนนนนนนนนนนนนน     สาธุ

ความเห็นที่ 1
เทเรซา

เรื่องง่าย ๆ ยังถาม งั้นอย่าเปิดเลย ไปเป็นหมอนวดตามสวนลุมดีกว่าครับ ง่ายดี

ความเห็นที่ 2
นางสาวหญิง

ทำไมเปิดในห้างละคะ น่าจะเปิดข้างนอกมากกว่า สามแสนเนี้ย เยอะนะคะ เปิดข้างนอกได้ร้านสวย ๆ เลย เราว่า ขึ้นป้ายว่านวดไทย ฟังแล้วดีกว่า นวดแผนโบราณนะคะ เราก็ตั้งใจว่าอยากเปิดร้านนวดเหมือนกัน ชอบแนวเดียวกันเลยอะ อยากพิมมากกว่านี้แต่โน๊ตบุ๊ค พิมยาก

ความเห็นที่ 3
น้ำเงาะ

http://www.kapooclub.com/

เข้าไปหาข้อมูลเลย เพียบบบ

ความเห็นที่ 4
M

Agel ธุรกิจที่พิสูจน์ด้วยระยะเวลา 1 ปีกว่าในไทย
มีผู้ที่มีรายได้หลักหมื่น 2000 กว่าคน
มีรายได้หลักแสน 100 กว่าคน
มีรายได้หลักล้าน 2 คน
และมีผู้ที่ได้รับกองทุนรถเบนส์ฟรี 9 คัน

ทีมงานยินดีให้คำปรึกษาธุรกิจโดยไม่เสียค่าใช้จ่ายได้ๆและพาเข้าชมแผนธุรกิจของAGELเพื่อศึกษาแผนและระบบของAGEL พร้อมรับ WEBSITE เพื่อเริ่มธุรกิจได้ทันที

กรอกข้อมูลเพื่อรับเอกสาร และ CD ข้อมูลฟรี
http://www.agel-bkk.com/contact.php

http://www.agel-bkk.com

ความเห็นที่ 5
December Devil

มีเพื่อนที่ทำร้านนวดค่ะแบบแผนไทย-สปา เลยพอรู้บ้างเคยพาเพื่อนไปซื้ออุปกรณ์ที่จตุจักรและสวนลุมไนท์ พวกอ่างล้างเท้าที่ทำจากไม้มะม่วง หรือชุดผ้าไทยต่างๆ ?ซือ้ได้ที่จตุจักร ไปเรียนนวดที่วัดโพธิ์ เพื่อให้ได้้ใบประกาศและมีอีกนี่นึงนะคะของกระทรวงสาธารณสุขสอนนวดค่ะที่แถวๆ ร.พ.พระนั่งเกล้านนทบุรี ส่วนคนช่วยนวดคุณก็ชวนเพื่อนๆ ที่ไปเจอที่เรียนด้วยกันนั่นหล่ะเยอะแยะคนอยากทำงาน

ความเห็นที่ 6
cool_idoit

ผมว่าจขกท อย่าเพิ่งใจร้อนเปิด ศึกษาให้รอบคอบก่อนโดยเฉพาะตอนที่เศรษกิจแย่ๆแบบนี้ สิ่งที่สำคัญคือทุนที่คุนมีมันพอสำหรับการเปิดร้านนวดแต่ไม่แน่นอนว่าจะพอสำหรับการเดินกิจการหรือปล่าว ผมเคยศึกษาอย่างละเอียดเพื่อเปิดร้าน แล้วเปิดให้แฟนด้วย(เธอไปมีผัวฝรั่งแล้ว)
ต้องดูว่าจขกทเน้นทำตลาดไหน โลเคชั่นตามความเหมาะสมของตลาดที่คุณอยากทำ จะทำนวดธรรมดาคุณต้องใช้หมอเก่งๆ พวกเขาจะแก่หลายคนไม่ชอบ สมัยนี้วัยรุ่นนวดไม่เก่งแต่เขาจะจับนู้นจับนี่ของลูกค้า จนลูกค้าอยากแล้วก็ทำให้ลูกค้าเสร็จ คิดติปเพิ่ม ถ้าลูกค้าพอใจมันจะไปบ่อย
มันเยอะขี้เกียจพิมแล้ว สาวๆนวดหาได้ง่ายมาก ติดต่อมาเลยครับเด๋วบอกให้ครับ

ความเห็นที่ 7
สมัญตาจักษุ

๑.ใบอนุญาตไม่ค่อยจำเป็นครับ ยกเว้นว่าคุณนวดรักษาแบบใช้ตัวยานวดประกอบไปด้วย(สะกดว่า"อนุญาต"นะครับ ไม่ใช่"อนุญาติ")

๒.อายุ ๓๐ แล้วนะครับไม่รู้จริงหรือว่าของที่ว่าซื้อที่ไหน

๓.ถ้าดูจากคำถามผมว่ายังอายุและประสบการณ์น้อยเกินไปครับ

๔.ทำเลพวกนี้ไม่จำเป็นต้องในห้างครับ บางทีทำให้ห้างก็แค่ทำได้แค่พอจ่ายค่าเช่าเขาไปวันๆก็มี อีกอย่างคนมาห้างดิสเคาท์สโตร์พวกนี้ผมว่าไม่ค่อยมานวดหรอกครับ

๕.กำไรขาดทุนมันอยู่ที่ต้นทุนครับ ต้นทุนยังไม่รู้ บอกกำไรขาดทันไม่ได้หรอก และผมคิดว่างบที่คุณบอกยังพอแน่ๆครับ

ความเห็นที่ 8
go

แอบเป็นออนหรือกะปู้อะป่าว เฮอเฮอ

ความเห็นที่ 9
สมัญตาจักษุ

ขยายความคิดเห็นที่ ๘

เผื่อคนไม่รู้

ออน. ย่อมาจาก อาบ อบ นวด

นปก. ย่อมาจาก นวดกระปู๋

ความเห็นที่ 10
Tiky

55555555555555555555555555555

V
V
V