อยากทราบค่ะ ตกลงคณะมนุษศาสตร์ รามคำแหงต้องเข้าเรียนหรือไม่

พอดีจะเรียนควบคณะนี้อ่ะค่ะ เลยอยากรู้ว่ามันบังคับต้องเข้าlabมั้ย พอดีไม่ค่อยมีเวลาอ่ะค่ะ ขอบคุณค่ะ
ความเห็นที่ 3
panorama1982

อืม แล้วคุณเลือกลงเอกอะไรล่ะค่ะ ถ้าเป็นวิชาที่ต้องเข้า เลป แสดงว่าเป้นภาษาต่างประเทศหรือเปล่า เข้าเรียนไม่เข้าเรียน ไม่มีใครว่าหรอกค่ะ แต่ถ้าคุณเลือกเรียนวิชาภาษาต่างประเทศอะไรก็ได้ ที่ต่างจากภาษาอังกฤษ คุณก็ควรเข้าเรียน เพราะว่า อาจารย์จะเช็กชื่อ และพิจารณาเรื่องคะแนนเวลาสอบค่ะ อาจารย์จะได้มีหนทางในการช่วยคุณ จริง ๆ นะ เพราะเราเคยเข้าเรียนวิชาภาษาเยอรมัน ที่รามนั่นแหละ อาจารย์จะช่วยเราได้ แต่ถ้าคุณไม่เข้าเรียน ก็ไม่มีใครว่า แต่ต้องถีบตัวเองมากกว่าเดิมค่ะ

ความเห็นที่ 5
hesheit

มันแล้วแต่คณะครับ แต่ถ้า เอก อังกฤษ ผมไม่ค่อยได้เข้าน่ะ แต่ตัวผมเรียน โท เยอร ไง อันนี้มันมี lab ต้องเข้า