จบบัญชีเงินเดือนดีมั๊ยคะ

อยากเรียนต่อบัญชีเพราะมีคนบอกว่าหางานง่าย หากจบปริญญาตรีด้านนี้

เงินเดือนดีมั๊ยคะ งานหนักมั๊ย

น้ำเงาะ
ความเห็นที่ 1
น้ำเงาะ

สต๊าด 20000 ที่ดีล๊อย นะ แต่ต้องจุฬา

cClick
ความเห็นที่ 2
cClick

โหลดเพลง โหลดหนัง เพื่อนมากมาย คลิ๊ก !!
http://www.gnv3.net/bbs/?fromuid=3237374

หงส์_3_ขา_พรคนน่ารัก
ความเห็นที่ 3
หงส์_3_ขา_พรคนน่ารัก

ผมเงินเดือนน้อย แต่อยู่อย่างพอเพียง ถึงคนเงินเดือนหลายๆหมื่น ถ้าใช้สอยอย่างไม่ระวังก็ไม่พอใช้หรอก

เด็กเสี่ย
ความเห็นที่ 4
เด็กเสี่ย

โห คห.ล่าง ตอบที เด็กบัญชี อึ้งเลยวะ

ต๊อก
ความเห็นที่ 5
ต๊อก

คุณ คห.36 ครับผมก็ไม่อยากจะพูดอะไรมากและคิดว่าผมผ่านงานมามากกว่าคุณ ก็รู้ว่างานจะสาขาไหนก็อยากจะได้เงินเดือนสูงๆด้วยกันทั้งนั้น แต่ธรรมชาติของงานบัญชีมันเป็นตัวขับเคลื่อนกิจการเหรอ มันเป็นผู้อยู่เบื้องหลัง แล้วบริษัทที่คุณทำอยู่เป็นกิจการอะไรล่ะถ้าเป็นสถาบันการเงินก็อาจจะได้นะ 18000 แต่ถ้าเป็นกิจการที่มีการผลิตเข้ามาเกี่ยวข้องผมว่ายาก และผมก็เห็นว่างานสาขาอื่นๆที่เขาอยู่สูงกว่าคุณเขาไม่เคยมาพูดถึงเรื่องเงิน ก็จะมีแต่พวกคุณเท่านั้นที่ออกมาพูดกันว่าเงินดียังงั้นยังงี้ เพื่ออะไร อย่าลืมธรรมชาติตัวเองเลย