สอบถามเรื่องทำสีรถยนต์ จะพ่นสีทั้งคัน อู่ไหนดีครับ แล้วราคาประมาณเท่าไรครับ

สอบถามเรื่องทำสีรถยนต์ จะพ่นสีทั้งคัน อู่ไหนดีครับ แล้วราคาประมาณเท่าไรครับ

ของผมเป็นรถเก๋ง ผมจะพ่นสีขาวทั้งคัน ทั้งกันชนหน้า กันชนหลัง พ่นทั้งคันอยู่ประมาณเท่าไรครับ

เอาสีขาวธรรมดา ไม่เอาขาวมุกครับ เพราะมันแพงเกินครับ ใครพอรู้บอกทีครับ

ว่าอู่ไหนดีครับ สีที่ใช้มีหลายยี่ห้อใช่ไหมครับ ราคาตามยี่ห้อของสีใช่ไหมครับ

ใครพอนะนำบ้างครับ ว่าทำที่ไหนดีครับ

สมัญตาจักษุ
ความเห็นที่ 1
สมัญตาจักษุ

ถ้าเอาแบบเก็บงานพวกรอยเล็กๆน้อยๆทั้งหมดด้วย ฉาบสีใหม่เอากลางๆก็ประมาณสองหมื่นห้าถึงสามหมื่นนี่แหละครับ

มันแล้วแต่อู่ครับ บางทีถูกมากอาจจะออกมาไม่ดีหลายปีไปสีโป่งก็ได้ครับ

...
ความเห็นที่ 2
...

อยากทำสีรถมิร่าน้อย ... ราคาเท่ากันมั้ย