ฮอนด้าซิตี้ กับ โตโยต้า วีออส แบบไหนดีกว่ากัน ทางเลือกสำหรับคนงบน้อย ห่ะห่ะห่ะ

ตามหัวข้อเลยค่ะ ทำงานเก็บเงินมากะจะซื้อรถให้พ่อซะหน่อยขอคำปรึกษาหน่อยนะคะ
_Tiky_
ความเห็นที่ 1
_Tiky_

ไม่รู้นะ เคยขับรถตามตูดวีออสอ่ะ น่าจะยังใหม่อยู่เลยนะ แต่ท้ายดันเอียงไปข้างนึง ดูวัสดุไม่โอเคเลย

ฮอนด้าซิตี้ตัวใหม่สวยดีนะ แต่เรื่องคุณภาพไม่น่าต่างอ่ะ

ป.ล. พอดีขับแต่นิสสันอ่ะ อิอิ

หมีขั้วโลก
ความเห็นที่ 2
หมีขั้วโลก

ใช้ซิตี้ตัว2009อยู่ครับ สวยกว่าดีกว่า ใหญ่กว่าครับ แต่ราคาขายอาจสู้ของวีออสไม่ได้ แต่ก็แค่ไม่เท่าไหร่ครับ แทบไม่ต่างกัน โดยเฉพาะถ้าคุณรักษาสภาพรถ ซิตี้ต้องสวยกว่าครับ เพราะออกมาที่หลังครับ เค้าต้องแก้ไขปรับปรุง แต่วีออสน่าจะออกตัวใหม่ในไม่น่าเกิน1ปีครับ

นั่นแหละ
ความเห็นที่ 3
นั่นแหละ

งบน้อนวีออสเลยค่ะ แต่ราคาตกเร็วกว่าฮอนด้านะ

>>>>>
ความเห็นที่ 4
>>>>>

เราใช้ซิตี้
เพื่ออนใช้วีออส

รู้สึกต่างกันก็เครื่องเสียงอ่ะ
นอกนั้น ก็เหมือนๆ กัน

ทรัพย์น้อยพอมีตังค์
ความเห็นที่ 5
ทรัพย์น้อยพอมีตังค์

แล้วถ้าเราดูเรื่องความปลอดภัยเราจะเน้นตัวไหนดีคะ ก็ลองเสิร์ทหาดูแล้ว บ้างก็บอกว่า ถ้าปลอดภัยต้องเป็นฮอนด้า แต่ถ้าเอาทรหดอดทนต้องโตโยต้า == ถ้าสองตัวนี้อยู่คันเดียวกันก็คงจะดีเนอะ ^-^

Mrs.กอ.ไก่-ฮอ-นกฮูก
ความเห็นที่ 6
Mrs.กอ.ไก่-ฮอ-นกฮูก

ทั้ง ฮอนด้า ซิตี้ และ โดโยต้า วีออส ก็น่าใช้ทั้งคู่เลยค่ะ
ตอนก่อนจะออกก็เปรียบเทียบ 2 ตัวนี้เหมือนกันค่ะ แต่สุดท้ายเลือก ฮอนด้าซิตี้ 2009 เหตุผลตามนี้ค่ะ
New HondaCity2009
ข้อเสีย ราคาแพงกว่าวีออส ส่วนลดไม่มี ของแถมได้น้อย ยิ่งต่างจังหวัดไม่ต้องพูดถึง เซลล์ไม่ง้อลูกค้า ต้องจอง แล้วรอนานมากๆ กว่าจะได้รับรถ

ข้อดี รถใหม่กว่า สวยกว่า ออบชั่นเยอะกว่าค่ะ ในราคาพอๆ กัน รุ่นกลางของฮอนด้าจะเท่ากับตัวท๊อปของวีออส ต้องเปรียบเทียบเป็นระดับๆของรุ่นรถด้วย เพราะว่าถ้ามองเผินๆ จะเห็นว่าฮอนด้าแพงกว่าค่ะ ต้องดูออบชั่นของทั้งรุ่นค่ะ

Toyota Vios
ข้อเสีย หุ่นอ้วนไปนิดนึง ไม่ค่อยเพรียวลมเท่าไหร่ แล้วออกนานแล้ว อีกหน่อยตัวใหม่ก็จะออกแล้วจ้า

ข้อดี โตโยต้ามีเยอะมาก ส่วนลดเยอะ เหลือคันละไม่เท่าไหร่ เครื่องอึด มีรถให้เลือกเลย ไม่ต้องรอจอง เซลล์เสรอให้เต็มที่ บริการหลังการขายดี เราว่าศูนย์ของโตโยต้า ดีกว่าฮอนด้านะ

Keaw_wanh
ความเห็นที่ 7
Keaw_wanh

เราว่า Toyoya ดีกว่านะ
เรามีเซลส์ที่ดีแนะนำด้วย เราซื้อรถกับเค้า บริการดีมากเลย
เราแนะนำให้เพื่อนๆๆญาติๆๆ ชอบกันทุกคนเลย
พูดจาเป็นกันเองดี ถ้าสนใจโทรไปถามเค้าได้นะ
086-300-3882 ชื่อ แก้วจ้า