ปืนพกอะไรดีสุดครับ

คือว่า มี เงินนิดหน่อย อยากจะซื้อปืนไว้ป้องกันตัวซักกระบอก

แต่ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องปืนเท่าไร เลยอยากรู้ว่า ปืนพกสั้น แบบไหน แรงที่สุดครับ

และสำหรับ ผู้ชาย รูปร่างเล็ก หรือ ผู้หญิง นี่ ควรใช้ปืน แบบไหน

ระหว่าง  9 มม.  11 มม.

.22 , .38  ,  .45  ,  .357 

อีกอย่างคือ ปืนแบบ ออโตเมติก กับ ลูกโม่ แบบไหน ปลอดภัย  ยิงง่าย กว่ากันครับ

เวลายิง นี่ กดหมดแม๊ก ทีเดียว เลยได้รึป่าวครับ

สมมุติ อยู่ในบ้าน ถ้ายิงผู้ร้าย ควรยิง ลักษณะไหน ดีที่สุดครับ

สมัญตาจักษุ
ความเห็นที่ 1
สมัญตาจักษุ

.๒๒ แมกนั่มในปัจจุบันก็เพียงพอสำหรับการป้องกันตัวแล้วครับ

ใหญ่กว่านั้นยิงไม่เป็นก็ไร้ประโยชน์ครับ

แต่ถ้าเป็นผู้ชายใช้ .๒๒ ดูแล้วเล็กไปนิกก็ขยับไป .๓๘ อย่างที่คุณลุง ป.6 ท่านแนะนำก็ได้ครับ

ในส่วนตัวผมถ้าป้องกันตัวผมมองว่าลูกโม่ปลอดภัยกว่าครับ

ถ้าเป็นปืนพกออโตเมติก บางรุ่นเวลายิงกดหมดแม๊กเลยได้ครับ แต่แรงสะท้อน(Recoil)จะทำให้กระสุนที่ปล่อยออกไปเป็นชุดไม่เกาะกลุ่มครับ ทำให้หวังผลได้น้อยมาก

เรื่องลักษณะการยิงนี่ไว้ถ้ามีปืนแล้วลองไปฝึกยิงจะทราบเองครับ แต่การยิงต่อสู้ในระยะประชิดในพื้นที่อาคารนั้นปืนพกก็เหมาะสมที่สุดอยู่แล้วครับ

สมัญตาจักษุ
ความเห็นที่ 2
สมัญตาจักษุ

เพิ่งรู้นะเนี่ยว่าเก็บตกนี่ก็มีนักเลงปืนเยอะเลย หุหุหุ emoticon

offnaja
ความเห็นที่ 3
offnaja

.660 ไนโตรเอกเพรส ยิงแม่มให้ตายเลย

ปืนล้มช้าง สุดยอกครับถ้ารับแรงถีบไหวนะ

ku....
ความเห็นที่ 4
ku....

อยากเล่นปืนมั่งคะ แต่ไม่มีตังค์แล้วก็ใจร้อน

ก็เลยเล่นมีดแทน มีีดพก สปาร์ต้า มีดปากกา

เสียดายตังค์ พอโตแล้ว ก็ได้แต่เก็บไว้ในตู้ emoticon emoticon emoticon emoticon

0เด็กเล่นหนอน0
ความเห็นที่ 5
0เด็กเล่นหนอน0

.2 ห้อย ดีที่สุดครับพกพาสะดวกใช้ได้ทุกสถานการณ์ไม่มีใครสงสัย

แมนเกิน100
ความเห็นที่ 6
แมนเกิน100

ของผมใช้ CZ75B ทูโทน นิ่งดีครับบอดี้ไม่ใหญ่มากด้วยขนาดพอเหมาะ แต่ถ้าอยากได้สวยก็ บาเรทต้าอีกเสียงครับ emoticon

หงส์_3_ขา_พรคนน่ารัก
ความเห็นที่ 7
หงส์_3_ขา_พรคนน่ารัก

ต้องถาม ลุง สับปดนครับ ลุงสัป แกนักเลง ปืนตัวยงครับ ผมเอง ไม่เคยมีปืนในครอบครอง และก็ไม่ชอบอาวุธทุ่นแรงด้วย ตัวต่อตัวดีกว่าครับ ถึงจะแน่จริง

ธิดาปลาทู
ความเห็นที่ 9
ธิดาปลาทู

รู้จักแต่ปืนในเกมส์อ่ะ emoticon
พกปืนอย่าใจร้อนนะคะ เดี๋ยวจะได้ไม่คุ้มเสีย emoticon

TUliP Athena
ความเห็นที่ 10
TUliP Athena

โห....
นี่มีปืนกันหมดเลยหรอคะ
ไม่น่าเชื่อ...
น่ากลัวอ่า
emoticon emoticon