คาถาขจัดทุกข์ภัย(ของพระมหาโพธิสัตว์หลวงปู่ปาน โสนันโท วัดบางนมโค)

คาถาขจัดทุกข์ภัย(ของพระมหาโพธิสัตว์หลวงปู่ปาน โสนันโท วัดบางนมโค)

นโม3จบ
นะเท พังโต หายะ เทยะ

เป็นคาถาที่คัดมาจากหนังสือหลวงปู่ปานวัดบางนมโคโดยท่านให้สวดเป็นประจำทำเป็นกรรมฐานก็ได้
เคยมีเด็กผู้หญิงคนนึง(อายุ9ขวบ)มักจะโดนเพื่อนแกล้งดึงผมเปียและครูก็ไม่สนใจเพื่อนต่างแกล้งเป็นประจำ
คุณพ่อผมเลยเอาคาถานี้สอนเด็กผู้หญิงสวดและบอกว่าท่องเยอะๆดี
หลังจากนั้นเพียง2อาทิตย์แม่ของเด็กเล่าว่าเพื่อนที่แกล้งก็เลิกแกล้งคุณครูที่ไม่สนใจก็กลับมาชอบเธอถึง
ขั้นเลี้ยงขนมบ่อยๆเพื่อนก็ต่างดีกับ
เด็กคนนี้
นี่ก็เป็นผลพวงจากคาถานี้ครับ

http://www.buddhakun.com/index.php?topic=891.0
ความเห็นที่ 1
111

อนุโมนา สาธุ สาธุ

ความเห็นที่ 2
ผ่านมา

emoticon อนุโมทนาค่ะ

ความเห็นที่ 3
fre

มหัศจรรย์ ชาละลายไขมันช่วยลดตั้ง 5 โลต่อเดือนแถมช่วย detox ลำใส้ให้อีกต่างหาก ดีอย่างนี้นี่เองดาราถึงฮิตกัน ปลอดภัยด้วยนะ ตอนนี้เค้ามีแจกตัวอย่างฟรีส่งถึงบ้าน ด่วนนะเค้าแจกวันละ 10 ชุดเท่านั้น ที่เวป slimfree.here.ws

ความเห็นที่ 4
anuntashin

อนุโมทนา ครับ

ความเห็นที่ 5
เหมียว

อนุโมทนาด้วยคนค่ะ

ความเห็นที่ 6
มืaลaย

อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ emoticon