หัวหน้างานในอุดมคติ

เพื่อนๆๆชาว Mthai น่าจะผ่านการทำงานมาเยอะนะคะ

แน่นอนว่าต้องเจอกับเพื่อนร่วมงานและหัวหน้างาน

แล้วหัวหน้างานในอุดมคติของเพื่อนๆๆเป็นแบบไหนคะ

ความเห็นที่ 1
หงส์_3_ขา_พรคนน่ารัก

หัวหน้าผมเลยครับ ผมเจอแล้ว หลังจากที่ทำงานมาจะ 10 ปี และ เพิ่งได้เจอหัวหน้าที่ดีๆก็ 2 ปีนี้เอง

เข้าใจลูกน้องทุกอย่าง ไม่ปิดกั้นความคิด ถุกว่าตามถูก ผิดว่าตามผิด ด้วยความที่แกเป็นคนรักงาน และ ทุ่มเทให้กับงาน ลูกน้องบางคน กลับคิดว่าสิ่งที่แกทำจ้ำจี้จ้ำใช แต่ที่สำคัญ แกเป็๋นหัวหน้าที่ดีมาก เข้าใจลูกน้อง ผมคุยกับแกอย่างเป็นกันเอง และแกก็เป็นที่ปรึกษาที่ดีเลยเชียวล่ะ