รถติดแก๊ส LPGมีอาการจาม

รถ suzuki  vitara เครื่อง2000 เกียร์ออโต้  6สูบติดตั้งแก๊สมาหลายปีแล้วแต่ตอนนี้
มีอาการจามเคยเอาไปให้ช่างดูแล้วติดตั้งตัวกันจาม 4ตัวแล้วอาการก็ยังไม่หายใครรู้ช่วยบอกที
ทำๆไงดีตอนนี้รำคาญมากๆคะ

A
ความเห็นที่ 1
A

ไม่ทราบว่าเป็นหัวฉีดหรือ fixmix ครับ น่าขะกิดจากก๊าซบางไปทำให้เกิด back fire ตัวกันแค่ทำหนาที่ระบาย back fire เองไม่ได้แก้ปัญหาทีี่สาเหตุครับ

วิริยะ
ความเห็นที่ 2
วิริยะ

ติดหวัด 2009 รึป่าวครับ

ไปหาช่างแล้วไม่หาย เข้า เอมไทย จะหาย รึ

ปอย
ความเห็นที่ 4
ปอย

แนะนำให้ผสมยาแก้น้ำดำตราเสือ11ตัวลงในถังพักน้ำน่ะค่ะ
ช่วงนี้อากาศไม่ดี ไข้หวัดมันเริ่มระบาดสู่รถน่ะค่ะ

ด.ช.เกรียน
ความเห็นที่ 5
ด.ช.เกรียน

ไอ้สัดข้างล่างนี่ต้องจับห่อด้วยผ้าดิบ เขาถามดี ๆ เมิงเอาไว้ใช้กับที่บ้านเมิงเถอะ ไอ้ควาย emoticon

แอน
ความเห็นที่ 6
แอน

ก็บอกแล้วว่าอย่าไปใช้แก็ส ก็ไม่เคยเชื่อกันสักที มีแต่พวก สถุน จนๆ ที่มันใช้แก็สกันทั้งนั้น แล้วเป็นไงละ ไม่รู้จะสมน้ำหน้าดีหรือเปล่า เฮ้อ..ใช้น้ำมันสิค่ะ รถคุณออกแบบมาใช้น้ำมันนะค่ะ ไม่ใช่ออกแบบมาดัดแปลงใช้แก็ส ปล่อยพวกขับแท็กซี่ กับ พวกพนักงานออฟฟิตกินเงินเดือนเป็นขี้ข้าพวกนั้นให้มันใช้กันไปไม่ดีกว่าเหรอค่ะ emoticon emoticon emoticon

น้ำเงาะ
ความเห็นที่ 7
น้ำเงาะ

รถบ้านป้ามรึงอ๋อ จามได้ อาการห่ า ไรของมรึงเนี่ย

ม้าห่อ
ความเห็นที่ 8
ม้าห่อ

ฮ่าๆๆๆ กูว่าและ ต้องมีคนเล่นมุกควายๆ
จามยังไงว่ะ ระบบแก๊สมันไม่เสถียร หรือป่าว

na
ความเห็นที่ 9
na

ลองเปลี่ยนหัวเทียนดูครับ หายแน่ๆ

pppp
ความเห็นที่ 10
pppp

หัดกางร่มให้รถ ซะ บ้าง
รถโดน ฝนจะได้ไม่จาม
ผู้หญิง กอ้ อย่างนี้ ขับเป็นอย่างเดียว ไม่ดูแลรถเลย